Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 35

Muốn vùng đùi và bắp chân nhỏ hơn

mình cao 1m58, nặng 48kg, phần trên của mình thì rất nhỏ mà đùi mông và bắp chân rất là to .
    mình rất tự ti khi đi với những bạn chân nhỏ, có lẽ cũng bởi vì ngày xưa mình là 1 trong những bạn có đôi chân tuyệt vời nhất , ấy thế mà do ăn uống mà chân mình to ra đáng kể
    mình đã bắt đầu chế độ ăn ít calo và cố gắp tập luyện nhảy dây mỗi ngày
    mình uống 1.5l nước chanh pha loãng không muối mỗi ngày và 500ml nước lọc để đủ 2l nước
    sau 2 tuần thì mình đã giảm được 2kg
    những ngày chưa giảm cân , lượn calo mỗi ngày mình nạp vào là 2200calo, nhưng càng về sau càng giảm dần sau khi hiểu biết về tình trạng của mình, và hiện tại bây giờ mình ăn khoảng 700calo mỗi ngày, không cảm thấy mệt mỏi và đói mặc dù mình nhảy dây tương đối nhiều 10000 cái vào buổi sáng, 1000 vào buổi chiều và buổi tối trước khi đi ngủ thì 1000 cái nữa.
    bạn nào giống mình thì cho ý kiến nhé
    cảm ơn trước ạ

3-4 lít nc. ăn kiểu đó thì thua. ko có kiến thức. tự giết bản thân

dục tốc bất đạt, ăn quá thấp kcal, ăn quá it mất cả cảm giác đói người ta gọi là giảm cân tiêu cực

Trích dẫn Gửi bởi thảo @@
    mình cao 1m58, nặng 48kg, phần trên của mình thì rất nhỏ mà đùi mông và bắp chân rất là to .
    mình rất tự ti khi đi với những bạn chân nhỏ, có lẽ cũng bởi vì ngày xưa mình là 1 trong những bạn có đôi chân tuyệt vời nhất , ấy thế mà do ăn uống mà chân mình to ra đáng kể
    mình đã bắt đầu chế độ ăn ít calo và cố gắp tập luyện nhảy dây mỗi ngày
    mình uống 1.5l nước chanh pha loãng không muối mỗi ngày và 500ml nước lọc để đủ 2l nước
    sau 2 tuần thì mình đã giảm được 2kg
    những ngày chưa giảm cân , lượn calo mỗi ngày mình nạp vào là 2200calo, nhưng càng về sau càng giảm dần sau khi hiểu biết về tình trạng của mình, và hiện tại bây giờ mình ăn khoảng 700calo mỗi ngày, không cảm thấy mệt mỏi và đói mặc dù mình nhảy dây tương đối nhiều 10000 cái vào buổi sáng, 1000 vào buổi chiều và buổi tối trước khi đi ngủ thì 1000 cái nữa.
    bạn nào giống mình thì cho ý kiến nhé
    cảm ơn trước ạ
    theo như bạn nói thì bạn ăn 2200 là thừa nhiều calo rồi, lời khuyên bạn ăn 1000calo mỗi ngày bằng các thực phẩm protein, ăn nhiều rau xanh và 1/2 bát cơm 1 bữa
    để dễ hiểu bạn tính 1 bát cơm trắng là 250calo vậy 1/2 bát =.... rau xanh bạn ko cần tính, hạn chế ăn mỡ còn lại ăn thêm thịt nạc nói chung. hạn chế đói bằng quả bưởi cứ khoảng 2 tiếng ăn 1 múi >2 múi bưởi ( ăn nhiều bữa sẽ ko bị đói). miễn sao bạn ăn khoảng 1000calo/ ngày là được. ăn 700calo quá ít làm chậm đốt mỡ nó còn di hóa cơ đốt cả cơ vì bạn nặng 48 va cao 1,58 thì ăn 1000 là hợp lý để giảm mỡ

giờ đến phương pháp luyện tập: nếu bạn có điều kiện về thời gian thì mình khuyên bạn tập gym còn nếu ko có thì nhảy dây cũng được nhưng nó nhàm chán thay vào đó bạn kết hợp hiit hoặc tabata (google tìm kiếm hoặc trên youtube) tập kết hợp nhiều động tác liên tục bạn sẽ đốt mỡ nếu nhịp tim của bạn tăng lên 70>>85% nhịp tim tối đa (cách tính nhịp tim tối đa bạn cũng google luôn nhé) và x85%

Trích dẫn Gửi bởi nnquan1984
    không hiểu ý bạn
    thật ăn vậy là giảm dc bắt chân ko. hay là teo toàn cơ thể do thiếu chất ? mất nước ? tụt carb ?

mình chỉ tính toán dùm bạn ý calo trong khoảng thôi (dựa vào mấy thông tin bạn ý đưa ra), ăn ít tinh bột đượng nhiên hụt nước, mình nghĩ 1/2bat/ bữa không đến nỗi thiếu chất như bạn nói (hụt calo thì đúng) vì trên mình có nói ăn pro + rau xanh và thịt nạc nói chung mà. và đương nhiên tụt calo ảnh hưởng đến cả cơ nhưng hạn chế được càng nhiều càng tốt. còn phương pháp mình đưa ra cho bạn ý tự tìm hiểu là hiit và tabata tùy điều kiện và thời gian của bạn ý mà.

ý kiến cà nhân!

mình thấy cơ thể của mình hoàn toàn bình thường .. không hề mệt mỏi
    không phải là mất khả năng cảm thấy đói đâu ạ .. mình vẫn thấy đói bình thường nhưng không thấy đói dữ dội như những ngày đầu ăn như thế .. mình hoàn toàn khỏe mạnh mà

Trích dẫn Gửi bởi ganbatte
    :unsure::unsure::unsure:
    dạo này thấy mn hướng đến tăng size v3 ko ấy chứ.đúng là mỗi ng 1 ý kiến về vóc dáng khác nhao:unsure::unsuren)
    phụ nữ đẹp ở đg cong mà. còn muốn gầy tong teo thì hiệu quả nhất chỉ có ăn xong r móc họng. k thì phải ăn ít nhất có thể. khỏi tập luyện luôn, vài tháng thì cái gì cũng sẽ nhỏ lại và cơ thể sẽ héo mòn theo thời gian

Trích dẫn Gửi bởi định mệnh
    chỉ ngta thì cũng có đạo đức 1 xíu. biết rõ ăn ít mang lại nguy hại cở nào. rồi cái mất đi là cơ hay là mỡ hay cả 2 và mất di cả sức khỏe hay sao thì cũng nói rõ ra dùm. đừng có vì cái suy nghĩ ngu 1 lúc mà làm hại cả 1 sức khỏe của cả đời.
    nói vậy thì bạn biết cách vậy bạn chỉ bạn ý đi, tôi tin bạn có đạo đức thì sẽ giup bạn ý vì bạn biết nhiều thông tin sai chiều mà

Trích dẫn Gửi bởi nnquan1984
    bạn đọc lại thông tin bạn ý ghi trên chiều cao/ cân nặng của bạn ý theo lý thuyết là trong ngưỡng bình thường nhưng cợ địa bạn ý ở đây do nhiều hormon nữ quá nhiều vì vậy mỡ tích tụ vòng 3 và đùi nhiều vậy giảm mỡ trc tăng cơ sau và chỉ giảm khoảng 2kg mỡ là quá ổn vì vậy ăn 1000calo giảm được 500calo rồi >> nếu dinh dưỡng hợp lý và tập đúng thì 1 thắng giảm 0.5kg mỡ rồi (và thêm 1 số cơ nữa) vậy tôi tính là 1 tháng cho bạn ý vòng đùi sẽ giảm rõ.

nếu bạn có cách nào tốt hơn thì tư vấn cho bạn ý, còn lại phải là bản thân người tập là chính
    theo bạn ngưỡng bình thường bmr của bạn ấy là bao nhiêu?!? nếu như bạn nói bạn ấy bmr là 1500. thì 1 ngày ăn 1000 kcal thì hụt 500 kcal. nếu nói như bạn thì đúng trong trường hợp bạn ấy nằm liệt trên giường k hoạt động gì cả ) còn nếu hoạt động nhảy dây tập thể dục thì khoảng 2000 kcal trở lên nha. ban đầu vài ngày thì k cảm thấy gì nhưng vài ngày nữa đi rồi biết.