Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 35

ăn uống và tập luyện thế kia thì chỉ có 2 con đường : béo như lợn vì ko nhịn dc, 2 là gầy tong teo. và có vẻ e đang đi trên con đường dẫn đến gầy tong teo.
    cao 1m58 và cân nặng thế kia thì ko cần quan tâm cân nặng. ăn uống đầy đủ vào rồi tập luyện tích cực. nhất là mùa hè rồi nên uống đủ nước vào.

công nhận muốn săn chắc đùi ,mông luôn là mong ước của phụ nữ.đâu mới là giải pháp???@@

Trích dẫn Gửi bởi nguyenkim93
    theo bạn ngưỡng bình thường bmr của bạn ấy là bao nhiêu?!? nếu như bạn nói bạn ấy bmr là 1500. thì 1 ngày ăn 1000 kcal thì hụt 500 kcal. nếu nói như bạn thì đúng trong trường hợp bạn ấy nằm liệt trên giường k hoạt động gì cả ) còn nếu hoạt động nhảy dây tập thể dục thì khoảng 2000 kcal trở lên nha. ban đầu vài ngày thì k cảm thấy gì nhưng vài ngày nữa đi rồi biết.
    vậy bạn đưa giáo án cho bạn ý để bạn ý được tốt hơn. sao tôi thấy toàn vào viết bài mà không hướng dẫn người khác toàn mấy câu đại loại là " điên à... ngu... đùa à ..." viết xong rồi thôi chờ người khác vào góp ý và lại tiếp mấy câu khác mang tính chỉ trích không đóng góp cho người cần thông tin đó. hãy mở lòng giúp mọi người tốt hơn đi vì mục đích tìm đến thể hình mỗi người mỗi khác. có người khoe body để oai, để tán gái, khoe kiến thức bằng những câu rất chung chung làm cho người học toàn tự mò như kiểu cho cái nồi + gạo+ 1 xô nước rồi tự đi nấu cơm. không hướng dẫn tận tâm thì người ta làm sai dẫn tới tốn time. hãy chia sẻ những kiến thức như anh sơn và anh thạch sanh thì sẽ làm cho mọi người tốt hơn

Trích dẫn Gửi bởi nnquan1984
    vậy bạn đưa giáo án cho bạn ý để bạn ý được tốt hơn. sao tôi thấy toàn vào viết bài mà không hướng dẫn người khác toàn mấy câu đại loại là " điên à... ngu... đùa à ..." viết xong rồi thôi chờ người khác vào góp ý và lại tiếp mấy câu khác mang tính chỉ trích không đóng góp cho người cần thông tin đó. hãy mở lòng giúp mọi người tốt hơn đi vì mục đích tìm đến thể hình mỗi người mỗi khác. có người khoe body để oai, để tán gái, khoe kiến thức bằng những câu rất chung chung làm cho người học toàn tự mò như kiểu cho cái nồi + gạo+ 1 xô nước rồi tự đi nấu cơm. không hướng dẫn tận tâm thì người ta làm sai dẫn tới tốn time. hãy chia sẻ những kiến thức như anh sơn và anh thạch sanh thì sẽ làm cho mọi người tốt hơn
    trên wth này hướng dẫn có đầy ra, chỉ có những đứa không muốn đọc thôi.

Trích dẫn Gửi bởi lance25
    cuối cùng cũng đã có người vào viết bài thật sự cám ơn bạn. tôi xin nhận thiếu sót của mình vì viết bài nhanh quá ko sửa lúc đầu về 1000calo tính cho bạn ý vì mức cần thiết của bạn ý giữ kg ai cũng tính được nhưng tôi ghét cái kiểu ko góp ý của mấy ông kia (nó là thiếu sót ko đọc kỹ vì lướt qua đọc 2200calo của bạn ý) nếu có bạn viết ngay sau mình thì mình ok nhận thiếu sót còn mấy ông kia không xứng.

rất cần những người như bạn tổng hợp kinh nghiệm bản thân để chỉ bảo người khác tốt hơn. thực ra nếu bạn cho dẫn chứng vào bai viết như đường link để các bạn ý tìm đến đọc thì cang hay hơn nữa

cuối cùng cũng đã có người vào viết bài thật sự cám ơn bạn. tôi xin nhận thiếu sót của mình vì viết bài nhanh quá ko sửa lúc đầu về 1000calo tính cho bạn ý vì mức cần thiết của bạn ý giữ kg ai cũng tính được nhưng tôi ghét cái kiểu ko góp ý của mấy ông kia (nó là thiếu sót ko đọc kỹ vì lướt qua đọc 2200calo của bạn ý) nếu có bạn viết ngay sau mình thì mình ok nhận thiếu sót còn mấy ông kia không xứng.

rất cần những người như bạn tổng hợp kinh nghiệm bản thân để chỉ bảo người khác tốt hơn. thực ra nếu bạn cho dẫn chứng vào bai viết như đường link để các bạn ý tìm đến đọc thì cang hay hơn nữa
    hiện tại rất hiếm người chỉ người khác vì toàn giấu nghề và hoặc 1 số lý do là không muốn người khác giỏi hơn mình.

Trích dẫn Gửi bởi định mệnh
    :hilarious::hilarious: tập gym theo giáo án. ăn theo bài bản. sẽ tăng kg. nhưng ở tháng thứ 3 sẽ giảm mỡ vùng dùi. nếu ko tin vào kết quả có thể đi hỏi gym xù. missphuong về tập và ăn như thế nào để giảm mỡ.
    tất nhiên t biết ) t ko phải cái thể loại xúi người ta chơi ngu... ko biết là bạn k biết cái đó là ngu hay bạn cố tình chỉ ngu ) tập luyện vì sức khỏe là 9. vóc dáng nói lên tình trạng sức khỏe. ) muốn dùi nhỏ cứ ăn ít rồi hành xác à ) thong minh thì tự biết tìm đường mà đi. ăn như kiểu bạn nói thì sau này cũng tăng lại vì sự thèm thuồng của bản thân khi bỏ dói cơ thể quá lâu.
    xin lỗi đi .. mình trả thèm em gì sất nhé

nhiệt tình + ngu dốt --> giết người nhé.

1000calo chưa chắc đủ cho duy trì chức năng của cơ thể bình thường chứ ở đó mà luyện tập cho giảm cân.
    1000calo mà ăn đầy đủ dinh dưỡng đã là khó, duy trì chức năng sống cho cơ thể bình thường e cũng chưa đc.
    luyện tập hao tổn calo, ức là còn lại còn ít hơn nưa, quy tiên sớm chứ đó mà hợp lý.

đây dám nói thẳng ra tế này, hiit,tabata cái gì đi nữa, ăn 1000calo mà tập đc, toàn thánh phán, anh hùng bàn phím.
    ko nói ba cái đứa nhún nhảy vài cái rồi selfie hiit. thằng nào tập thật nó lòi phèo ra đó, 5-6ngay/tuần thì đốt 3-400calo mỗi ngày ấy.

lý thuyết thì dốt, kinh nghiệm thực tế số 0 mới khuyên đc như trên.
    ..............................

bây giờ khuyên nhóc thớt. em mới có 14t, em nghe thằng trên khuyên, anh bảo đảm cho em 2 việc: không cao lên nữa + body skinny fat

vừa không cao nữa mà vừa skinny fat thì......anh cũng chả biết nói sao.

14t là tuổi ăn tuổi lớn, ăn ít không đủ để duy trì chức năng sống thì nói cmg tới phát triển cao lên.

ở cái tuổi này, tạm khoan nói ới dinh dưỡng, nội calo ko, mỗi ngày cơ thể nó hao 3-500calo cho vc phát triển ( tùy người, có người hơn ). trong khi đó phải có đủ để duy trì chưa năng cơ thể thì nó mới phát triển. tức là ở tuổi này, ko làm gì, nằm trên giường nguyên ngày, cũng cần 1400-1500calo/ngày rồi, nói gì tới ăn học, tập tành, chơi bời.

với chiều cao của em, 1m58 và cân nặng 48kg, mức 1800calo là lý tưởng.
    nhưng đó mới chỉ là calo, dinh dưỡng là thứ đi song song quan trọng không kém.

( 1800calo/ngày + dinh dưỡng đúng + luyện tập ) x thời gian = body đẹp, phát triển tốt.
    không có còn đường tắt, cái gì cũng có giá của nó.

lời khuyên thứ 2: muốn thay đổi body, phải bắt đầu từ cái đầu. bỏ 1 tháng ra để tìm tòi, đọc tư liệu dinh dưỡng, luyện tập để mà nâng cao kiến thức.
    nghe mấy thằng ngu khuyên, tự hại đời.

cái trước mặt là vứt ăn vặt đồ ngọt, dầu, tinh bột....con gái tuổi này, trùm ăn vặt bà cai hàng chơ tùm lum, béo là phải. không ăn những món gây béo: bánh kẹo, đồ chiên, thịt mỡ....

sau khi có kiến thức, em sẽ biết cần phải ăn gì, ko ăn gì. sẽ biết body cần gì và không cân gì.
    cảm ơn anh nhiều nhiều ạ !!! em biết như thế là vừa nhưng bắp đùi em to lắm cơ ạ ... như thế thì em không cân đối tí ti nào cả t____t

bạn nói cái gì ý vậy ạ ???????? mình cả ngày trừ những lần tạp thể dục ra thì hay đọc lắm
    trang nào cũng đọc trắng tinh
    mình biết là ăn như thế nỳ là ít nhưng không hiểu sao mình thấy không đói và không thèm ăn
    không phải mất cảm giác đâu nha, mình vẫn đói nhưng chỉ một chút thôi, tại mình không ăn cơm và chỉ ăn 1 ít thức ăn nên lượng calo mới ít như thế
    chứ mình cảm thấy hoàn toàn bình thường đấy ạ
    mong bạn hiểu cho phát chứ mình cũng am hiểu nhiều lắm đấy ạ