Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 47
    cảm ơn tiền bối ... trả lời đơn giản ko vòng vo ...

Trích dẫn Gửi bởi ray_ryan13
    ban vào mục kien thuc dinh duong ở đó có cái chương trình tính calo , protein , fat , crab đó ... mình tính ra cần 174- 203 g protein thôi ...bạn vào đó xem
    Nếu bạn "Quá gầy", nạp ko đủ calo, béo, thì mới cần đến 2.7 -> 3g protein cho 1kg cơ thể ... Nếu bạn nạp ko đủ calo thì bạn tập thể hình để làm gì ? => Nạp protein nhiều để làm gì ?.
    Bạn phải tìm ra điểm then chốt thì vấn đề sẽ rõ ràng hơn thôi.
    Nhiều người cứ có cái khái niệm quan trọng nhất trong thể hình là protein. Trong khi đó ăn ko đủ 3000 3500 kcal mỗi ngày ... Uống dưới 2,5l nước mỗi ngày ... Ngủ ko đủ 8 tiếng ... Cứ như vậy thì nạp vào 300g protein cũng chả giúp ích gì cho việc tập thể hình .
    Quan điểm cá nhân thôi ...

Trích dẫn Gửi bởi ray_ryan13
    thứ nhất có protein khi ta nạp = thức ăn cần có thời gian để cơ thể tiêu hóa và biến đổi thành các axit amin đi đến các cơ bắp , tùy vào thể trạng khả năng hấp thụ các chất của mỗi cá nhân lượng trên chỉ là tính toán đủ để hoạt động cho 1 người bt. Bạn muốn to bự bản phải nạp đủ lượng protein hoạt động bình thường mỗi ngày , sau đó cần 1 lượng để tăng trưởng cơ bắp . số protein dư sẽ biến đổi hoặc đào thải ra ngoài cơ thể . Buổi tối cơ thể nghỉ ngơi , các tế bào trong cơ thể cần protein để phục hồi để có đủ sức khỏe cho 1 ngày hoạt động => buổi tối cũng cần protein vậy nên ng ta mới sản xuất whey và casien đó .
    2g/1kg BW là đủ cho người đi tập tạ

Trích dẫn Gửi bởi TrungGaHahaha
    Nếu bạn "Quá gầy", nạp ko đủ calo, béo, thì mới cần đến 2.7 -> 3g protein cho 1kg cơ thể ... Nếu bạn nạp ko đủ calo thì bạn tập thể hình để làm gì ? => Nạp protein nhiều để làm gì ?.
    Bạn phải tìm ra điểm then chốt thì vấn đề sẽ rõ ràng hơn thôi.
    Nhiều người cứ có cái khái niệm quan trọng nhất trong thể hình là protein. Trong khi đó ăn ko đủ 3000 3500 kcal mỗi ngày ... Uống dưới 2,5l nước mỗi ngày ... Ngủ ko đủ 8 tiếng ... Cứ như vậy thì nạp vào 300g protein cũng chả giúp ích gì cho việc tập thể hình .
    Quan điểm cá nhân thôi ...
    hợp lý

Bạn ấy vẫn cố gắng xoắn thay vì xem lại từ đầu đến cuối và hiểu được vấn đề =.=! thôi hết thuốc chữa rồi, ko theo dõi chủ đề này nữa

thứ nhất có protein khi ta nạp = thức ăn cần có thời gian để cơ thể tiêu hóa và biến đổi thành các axit amin đi đến các cơ bắp , tùy vào thể trạng khả năng hấp thụ các chất của mỗi cá nhân lượng trên chỉ là tính toán đủ để hoạt động cho 1 người bt. Bạn muốn to bự bản phải nạp đủ lượng protein hoạt động bình thường mỗi ngày , sau đó cần 1 lượng để tăng trưởng cơ bắp . số protein dư sẽ biến đổi hoặc đào thải ra ngoài cơ thể . Buổi tối cơ thể nghỉ ngơi , các tế bào trong cơ thể cần protein để phục hồi để có đủ sức khỏe cho 1 ngày hoạt động => buổi tối cũng cần protein vậy nên ng ta mới sản xuất whey và casien đó .

bạn nghĩ 1 ngày bạn ăn đc 120g protein chưa và bạn hấp thu đc bao nhiêu ???

mình cũng chả biết bao nhiêu , ăn chung với nhà , cứ ăn tối đa mức có thể hahaha toàn nhắm nạc mà ăn lâu lâu bị chửi , với lại cũng ăn thêm lòng trắng trứng vào buổi xế ^^ ! đáng tính xài thêm whey mà nghe các bác nói chắc suy nghĩ lại , thừa thì uổng vì whey đâu có rẻ

Trích dẫn Gửi bởi beb0ng115
    Theo quan điểm cá nhân của mình thôi nhá, chứ mình đọc kỹ mấy cái kia, hầu hết không bao người nói về khả năng hấp thu Và theo mình thì trên người ta ghi là cần khoảng 2g/1k trọng lượng cơ thể là mức protein cần thiết và đủ để 1 người bình thương khi tập thể hình ở mức độ cao cần thu vào cho cơ thể Có thể lượng protein cần thiết cho 1k trọng lượng cơ thể cần khoảng có thể là 1.5g/ 1k trọng lượng cơ thể chẳng hạn Còn những người gầy, hoặc rất gầy, thì nên cung cấp nhiều protein vì lý do người gầy, cung cấp lượng protein để nó có thể to lên là đương nhiên, và có thể là người gầy hoặc rất gầy khó hấp thu protein, nên cần ăn nhiều để hấp thu bù Còn hiện tượng ăn 400g protein/ ngày thì việc này thực sự không phải bàn cãi nữa, dù bạn chỉ hấp thu khoảng 300 thì lượng protein quá nhiều, nếu là 1 cơ thể bình thường, không quá khó để hấp thu, thì lượng protein này sẽ rất thừa Dẫn đến : Tốn tiền, và Dễ sinh bệnh tật, chắc khoảng 1 - 2 tuần là bệnh liền lun, chứ không có ai mà tập chỉ 1 - 2 tuần lại đô người ra liền đâu ^^! Đây là ý kiến riêng bản thân mình, Vài vấn đề liên quan đến bài viết của bạn Thực ra, ta chỉ cần từ 10 - 12 % năng lượng do đạm chất cung cấp là đủ. Số chất đạm này có thể được cung cấp bởi một thực đơn cân bằng và đa dạng. Thêm 1 vấn đề nữa là theo viện dinh dưỡng quốc gia- Người trưởng thành: 0,8g -1,2g/kg/ngày (1g/kg/ngày - Viện Dinh dưỡng quốc gia) ^^!
    Bạn thớt thấy chưa ? Người ta đọc lướt qua cả topic còn hiểu mình muốn nói gì ... :ROFLMAO:

mình thì ngày 0.5kg lòng trắng + 0.5 kg ức gà ngoài 3 bữa chính. Thiếu thì cũng phải chịu vì kinh thế chỉ tới đó