Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 47

1 ngày chúng ta cần bao nhiêu g protein ?????

theo mình đọc ở link http://www.vietnamplus.vn/Home/Protein--khong-can-nhieu-chi-can-vua-du/20097/11212.vnplus một ngày chúng ta cần 118g/ngày là đủ vậy tập luyện năng tiêu hao nhiều năng lượng vậy chúng ta cần 150g/ protein trên 1 ngày đủ ko? ... Mình thấy khẩu phần ăn của đa số SV và ng dân VN chưa cao ... vậy tập thể hình sao lên nổi .

Mình nghĩ chỉ cần 100 -> 120g / ngày là đủ rồi
    Nếu thừa protein thì cũng bị cơ thể đào thải ra ngoài thôi mà protein nó đào thải ko chỉ dưới dạng phân đâu mà còn dưới dạng mủ nữa đấy. Điển hình là mụn

2g/1 kg trọng lượng / ngày ( đối với người tập nặng )

mình tập 45 - 1h/ ngày có thể nói là tập hết sức vì tối nào cũng đau nhứt cơ bắp nhưng hiệu quả ko cao như những ngày mới tập ... mình đoán chắc là do thiếu protein mình mới đọc 1 bài viết khá hay trên diễn đàn nói về cách tính calo , fat , protein và theo công thức mình cần 220g protein

Bạn nặng 100kg hay sao mà cần 220g Protein ??? Tính trung bình thì 1 người 65kg cần 120g protein thôi là đủ rồi. Thừa protein chả được ích lợi gì cả

ban vào mục kien thuc dinh duong ở đó có cái chương trình tính calo , protein , fat , crab đó ... mình tính ra cần 174- 203 g protein thôi ...bạn vào đó xem

Trích dẫn Gửi bởi ray_ryan13
    thứ nhất có protein khi ta nạp = thức ăn cần có thời gian để cơ thể tiêu hóa và biến đổi thành các axit amin đi đến các cơ bắp , tùy vào thể trạng khả năng hấp thụ các chất của mỗi cá nhân lượng trên chỉ là tính toán đủ để hoạt động cho 1 người bt. Bạn muốn to bự bản phải nạp đủ lượng protein hoạt động bình thường mỗi ngày , sau đó cần 1 lượng để tăng trưởng cơ bắp . số protein dư sẽ biến đổi hoặc đào thải ra ngoài cơ thể . Buổi tối cơ thể nghỉ ngơi , các tế bào trong cơ thể cần protein để phục hồi để có đủ sức khỏe cho 1 ngày hoạt động => buổi tối cũng cần protein vậy nên ng ta mới sản xuất whey và casien đó .

bạn nghĩ 1 ngày bạn ăn đc 120g protein chưa và bạn hấp thu đc bao nhiêu ???
    Mình sẽ ko tranh luận với bạn về vấn đề này nữa. Tốt nhất là bạn hãy tìm ra câu trả lời cho chính bạn thôi. Nhưng mà tìm hiểu 1 vấn đề nào đó thì hãy tìm hiểu cho kỹ, rõ ràng, đâu ra đó. Đọc qua rồi suy nghĩ mình đã đọc cái gì, có rút ra được điều gì ko ... Đôi lời vậy thôi.
    Cá nhân mình thấy người ko tập thể hình or chơi thể thao thì 1 ngày 100g protein là đủ, và 130g đối với nhóm còn lại. Vậy thôi, nếu muốn thì bạn có thể tự test được mà. 1 ngày nạp 2000 kcal, 2 lít nước, ngủ 6 tiếng, nạp 300g protein và đi tập tạ Kết quả sẽ nhận được sau 1 tuần thôi ko cần thời gian lâu hơn đâu À quên, ko nhất thiết phải 300g, hãy nạp 400g nếu có điều kiện =))

cái j ... kết quả trong 1 tuần ... bạn là ng hấp thu tốt các chất , mình nghĩ bạn rất có triễn vọng đó ... ước j mình hấp thu các chất tốt như bạn ...

cái j ... kết quả trong 1 tuần ... bạn là ng hấp thu tốt các chất , mình nghĩ bạn rất có triễn vọng đó ... ước j mình hấp thu các chất tốt như bạn ...
    1 ngày nạp 2000 kcal, 2 lít nước, ngủ 6 tiếng, nạp 300g protein và đi tập tạ Kết quả sẽ nhận được sau 1 tuần thôi ko cần thời gian lâu hơn đâu ......
    Bạn bao nhiêu tuổi rồi ??? Trình độ " đọc - hiểu " của bạn kém như thế sao ??? Xem 2 câu trên mà ko hiểu được ý mình thì tốt nhất là đừng tranh luận với mình nữa

đừng cắn nhau thế ... khi bạn đọc những j mình viết bạn hiểu j ??? sao lại đụng chạm trình độ này kia . KO cần phải nổi đóa lên thế . Rõ ràng mình khen bạn hấp thu các chất tốt và bất ngờ với khả năng của bạn . thế nên bạn nên bình tĩnh hãy thể hiện trình độ của mình nhé