Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 51

Tui thấy chán cái vụ lăn tăn $ này quá, thích thì chơi, câu này khá nổi tiếng nè "khi đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai"
    Tập mà lăn tăn quá thì đừng cố quá kẻo quá cố, mua trứng thịt mà ăn.

Trích dẫn Gửi bởi TryandTry
    Ý 2 bác là nếu dùng 1 scoop whey (vd Gold của ON và Platinum của MuscleTech,..) thì mình chỉ hấp thụ dc khoảng 15g protein thôi sao ?
    Bác làm mình hoang mang wa' :banghead::banghead:
    Làm gì có chuyện 1 scoop whey blend mà hấp thu chỉ khoảng 50%, chắc giun nó ăn hết 50% còn lại rồi. Nếu vậy nên ăn thịt giun, quên xổ giun trước đi rồi uống spht không khéo sau 3 tháng thằng chủ ốm nhách còn 1 bầy giun lực sỹ.

Trích dẫn Gửi bởi TuanAnh1203
    Làm gì có chuyện 1 scoop whey blend mà hấp thu chỉ khoảng 50%, chắc giun nó ăn hết 50% còn lại rồi. Nếu vậy nên ăn thịt giun, quên xổ giun trước đi rồi uống spht không khéo sau 3 tháng thằng chủ ốm nhách còn 1 bầy giun lực sỹ.
    nuôi giun bằng whey bá đạo

đưa steroid đi uống với uống whey nuôi giun, đến lúc giun thành lực sỹ thì dạ dày chắc củng khỏe hơn đó.

Trích dẫn Gửi bởi TryandTry
    Ý 2 bác là nếu dùng 1 scoop whey (vd Gold của ON và Platinum của MuscleTech,..) thì mình chỉ hấp thụ dc khoảng 15g protein thôi sao ?
    Bác làm mình hoang mang wa' :banghead::banghead:

Trích dẫn Gửi bởi TuanAnh1203
    Thế chắc 2 bác chưa biết wpc vừa khó hấp thu, vừa cùi thế nào rồi. :LOL::LOL:

Whey blend là nói chung về hỗn hợp wpi và wpc, nếu whey gold (hoặc whey bất kỳ nào đó) có >50% wpi thì là tương đối tốt, nhưng nếu ko may đc 10% wpi (cái này có thánh mới biết) thì coi như hỏng.

Mà kể cả mấy sp wpi như vp2 hay iso 100 cũng chưa chắc là protein tốt, quan trọng lúc sx thì nó "lọc" whey mấy lần đê cho ra sp thôi.

1 tháng tập tành ăn uống chỉ tăng được 300gr cơ bắp tương đương số thịt ăn trong 1-2 ngày, tức là bình thường cơ thể đã thải ra 90% protein nạp vào, 10% biến thành cơ bắp là số protein tinh khiết nhất, vậy nên nạp 1 scoop mà chui đến cơ được 5g pro là ngon lắm rồi :ROFLMAO::ROFLMAO:

Trích dẫn Gửi bởi thaygiaotuan
    Thế chắc 2 bác chưa biết wpc vừa khó hấp thu, vừa cùi thế nào rồi. :LOL::LOL:

Whey blend là nói chung về hỗn hợp wpi và wpc, nếu whey gold (hoặc whey bất kỳ nào đó) có >50% wpi thì là tương đối tốt, nhưng nếu ko may đc 10% wpi (cái này có thánh mới biết) thì coi như hỏng.

Mà kể cả mấy sp wpi như vp2 hay iso 100 cũng chưa chắc là protein tốt, quan trọng lúc sx thì nó "lọc" whey mấy lần đê cho ra sp thôi.

1 tháng tập tành ăn uống chỉ tăng được 300gr cơ bắp tương đương số thịt ăn trong 1-2 ngày, tức là bình thường cơ thể đã thải ra 90% protein nạp vào, 10% biến thành cơ bắp là số protein tinh khiết nhất, vậy nên nạp 1 scoop mà chui đến cơ được 5g pro là ngon lắm rồi :ROFLMAO::ROFLMAO:
    vậy nói chung có mấy người lên cơ nhanh hơn bình thường mặc dù thực đơn ko có gì đặc biệt là do họ hấp thụ tốt thôi đúng ko anh :ROFLMAO:

nói như thầy tuấn thì chắc gi làm một sev bcaas đã hấp thụ đc 5g ấy

Trích dẫn Gửi bởi Ryu1508
    vậy nói chung có mấy người lên cơ nhanh hơn bình thường mặc dù thực đơn ko có gì đặc biệt là do họ hấp thụ tốt thôi đúng ko anh :ROFLMAO:
    Chú có biết thằng Bảo Khánh, em Nam Nguyễn, tạng meso, tập 1 năm là đi đánh giải đc rồi. siết mấy tháng chỉ dùng duy nhất 1 lọ vp2 vào cuối đợt siết, gặp ở ngoài to như quái vật, cái lưng nhìn cơ nổi như đeo ba lô luôn, đời bất công quá :cry::cry:

Cảm ơn thầy Tuấn. Nhờ những cmt của thầy mà em đã đi đến quyết định là ....... nghỉ tập cmn luôn :dead: