Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 75
    mình cũng đã dùng creatine thấy cũng không có tác dụng nhiều, thấy BCAA thì có tác dụng cho sức bền 1 chút.

mình đã test dùng BCAA khi đá bóng thấy không mỏi cơ ( còn khi không dùng mà chạy khoảng 30 phút đầu là có hiện tượng rồi)

Còn trong gym do mình tập rất nặng nên không thấy tác dụng của BCAA trong việc tăng sức bền (mình chỉ hi vọng vào chức năng chống dị hóa cơ thôi)

còn Beta-Alanine theo như quảng cáo thấy tăng sức bền nhiều cái này phải mang ra bóng đá test là biết liền ( có khi làm hộp)

hiện tại mình thấy thành phần trong AminoX có cả BCAA và Alanine nên cũng đang lựa chọn sản phẩm cho phù hợp

thông tin AminoX như sau:

Serving Size1 LevelScoop(14.5g)‡
    Servings Per Container30
    Amount Per Serving % Daily Value
    Total Carbohydrate <1g <1%†
    Vitamin D (As Cholecalciferol) 500IU 125%
    Sodium 160mg 7%
    Anabolic Amino Acid Interfusion 10g **
    [L-Leucine (Micronized), L-Valine (Micronized), L-Isoleucine (Micronized)], L-Alanine, Taurine (Micronized), L-Citrulline (Micronized)
    Efforsorb EnDura Composite 2g **
    Citric Acid, Malic Acid, Sodium Bicarbonate And Cholecalciferol
    † Percent Daily Values are based on a 2,000 calorie diet
    ** Daily Value not established
    Other Ingredients:
    Natural & Artificial Flavors, Silicon Dioxide, Calcium Silicate, Lecithin, Sucralose, FD&C Yellow #5, Acesulfame Potassium, And FD&C Blue #2.
    Allergen Information: Contains Soy (Lecithin) Ingredients.
    Allergen Warning: Manufactured On Equipment, Which Processes Products Containing Milk, Egg, Soybeans, Wheat, And Tree Nuts.
    ‡ Due To Settling, A Natural Occurrence With Powders, Variations In The Powder Height Level May Vary From Bottle To Bottle, Additionally, Powder Density May Be Affected As A Result Of The Settling Which May Cause Slight Variations In The Scoop Serving Size.

Hỏi về BCAA và Alanine

Mọi người cho tôi hỏi chút về BCAA và Alanine:

1- Về vấn đề tăng sức bền (cho tập Gym và Bóng đá) cái nào tăng sức bền nhiều hơn?

2- Alanine có kết hợp được với Creatine để tăng hiệu quả hơn không (về sức mạnh và giảm cân)?

Thank

• Beta-Alanine
    • Có về sức mạnh, ko về giảm cân

@Ryu1508 : Pre-workout có BCAAs, Beta-Alanine, L-Arginine và 1 số amino lặt vặt khác thì có đủ không nhỉ

thứ duy nhất mình ghét ở pre-workout là giá đắt thôi chứ ko phủ nhận công dụng của nó, với số tiền mua nó thì mình còn pha được nhiều hơn vậy. Cơ mà ko có creatine à?

Creatine xài chả thấy có tác dụng :shifty:
    Đang xài AST Creatine Monohydrate mà hôm nào lỡ nạp nhiều là khó chịu :grumpy:
    Thật sự là vẫn không hiểu cái gì ở pre-workout khiến mình tập sung hơn, regen khỏe hơn ?

thật ra tác dụng từ creatine mình cũng thấy ko nhiều, nhưng theo ý kiến riêng của mình thì hiệu quả tốt nhất của creatine là làm cơ bắp nó căng phồng hơn do trữ nước, mặc đồ vô đẹp :ROFLMAO:

Đang để ý 2 sp là Amino Build của MuscleTech và Essential AmiN.O của Optimum. Giá rẻ mà hàng ở VN không bị đẩy giá lên cao.
    Chứ mà mấy con Pre-workout toàn hơn 30k 1 serving thì dùng xót lắm.

beta-alanine mình thấy VN mình mới có loại này 700k mà đc 250 serv, tính ra chỉ khoảng 2500d/lần dùng khá rẻ, ko biết hiệu quả thế nào
    NOW Beta-Alanine Powder at Bodybuilding.com: Lowest Prices for Beta-Alanine Powder
    nếu quất 1 serv = 2g cái này + 3g creatine trước khi tập 30p thì lâu mệt hơn đúng ko? mình chỉ cần chạy lâu đuối hơn thôi, tập gym đa phần đều dưới 1 tiếng nên hiếm khi kiệt sức, thí dụ mình chạy tốc độ 8km/h liên tục đc 6 phút mới phải đi bộ nếu dùng thêm beta-alanine thì có thể chạy lâu hơn thành 8 phút ko (cơ lâu mỏi hơn)?

cần xin thêm ý kiến