Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    ây da ... bữa tập của mình bắt đầu vào 5h30 tới 7h sáng ... mà nếu uống trước bữa sáng thì phải dậy từ 4h45 à khó quá ... BCAA dùng trong khi tập đúng không bạn , mình tập buổi sáng nên cơ thể nó chưa thích nghi sớm được nên không biết là prework hay bcaa tốt hơn

BCAA tốt hơn nhé.

Trích dẫn Gửi bởi Shinee
    ây da ... bữa tập của mình bắt đầu vào 5h30 tới 7h sáng ... mà nếu uống trước bữa sáng thì phải dậy từ 4h45 à khó quá ... BCAA dùng trong khi tập đúng không bạn , mình tập buổi sáng nên cơ thể nó chưa thích nghi sớm được nên không biết là prework hay bcaa tốt hơn
    Bạn nên tập 1 tiếng thôi , tập sáng mà tập tới 1h30 thì mất hết sức lực nên cả ngày hôm đó mệt lắm , tập 1 tiếng thì thời gian dư dã hơn , bạn đến phòng tạ vào 6h sáng chẳng hạn . Uống whey xong thì khoảng 20' sau là tập được rồi , nhưng mình muốn bạn có thêm một chút tinh bột để lấy sức nên bỏ thêm khoai lang vào thì thời gian sẽ lâu hơn , nếu không bạn dùng cơm trắng thay cũng được , ăn cơm với một ít đồ ăn rồi uống whey , 20-25 phút sau là tập được rồi . BCAAs dùng trong lúc tập nha bạn ( tập xong 1 hiệp uống 1 ngụm , uống tới khi nào bạn tập xong thì cũng vừa hết ) , vì bạn tập sáng thời gian hạn hẹp thì không cần dùng pre-work làm gì , nếu phải chọn giữa 2 cái này thì nên chọn BCAAs.

Trích dẫn Gửi bởi dandi
    Bạn nên tập 1 tiếng thôi , tập sáng mà tập tới 1h30 thì mất hết sức lực nên cả ngày hôm đó mệt lắm , tập 1 tiếng thì thời gian dư dã hơn , bạn đến phòng tạ vào 6h sáng chẳng hạn . Uống whey xong thì khoảng 20' sau là tập được rồi , nhưng mình muốn bạn có thêm một chút tinh bột để lấy sức nên bỏ thêm khoai lang vào thì thời gian sẽ lâu hơn , nếu không bạn dùng cơm trắng thay cũng được , ăn cơm với một ít đồ ăn rồi uống whey , 20-25 phút sau là tập được rồi . BCAAs dùng trong lúc tập nha bạn ( tập xong 1 hiệp uống 1 ngụm , uống tới khi nào bạn tập xong thì cũng vừa hết ) , vì bạn tập sáng thời gian hạn hẹp thì không cần dùng pre-work làm gì , nếu phải chọn giữa 2 cái này thì nên chọn BCAAs.
    Cảm ơn bạn nhiều nhé , tại mình thường tập nên thấy 1h30' mới xong hết một bài , mình sẽ theo chỉ dẫn của bạn cảm ơn bạn nhiều nhé

Nên mua BCAA loại 3.2.1 mà dùng nhé, loại 2.1.1 yếu lắm_ giá như nhau.

Trích dẫn Gửi bởi TuanAnh1203
    BCAA tốt hơn nhé.
    cảm ơn bạn nhiều nhé

sao mình dò không thấy nhỉ . tên loại đó là gì vậy

Loại này nhé

[IMG]http://www.***************/community/attachments/93183/[/IMG]

cảm ơn bạn nhiều nhé

Cần tư vấn cách dùng whey ON 100% + Các spht khác

Chào các bác . Mình hồi trước có tập rồi nghỉ . Giờ tập lại cũng được hơn 2 tháng . Mình vừa mua wheyON 100% và thấy khuyên sử dụng 2 muỗng vào sáng sớm + trước khi tập . Nhưng mình tập vào buổi sáng luôn thì phải dùng như thế nào . Mình 1m7 nặng 70kg . Mình muốn hỏi thêm về các sản phẩm hỗ trợ khác để hiệu quả nhất trong quá trình tập . Ai giúp mình được cảm ơn nhiều nhé