Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Kết quả 1 đến 6 của 6

Tìm loại vitamin bổ sung?

Do sống ở SG, hoa quả, rau củ toàn thuốc nên thực sự không dám ăn nhiều. Mặc dù ở quê thì mình ăn hoa quả nhiều lắm.
    Nên mình muốn tìm loại vitamin bổ sung nào đó an toàn hơn. Viên sủi C thì mình ko được phép uống do có vấn đề về dạ dày (C sủi làm tăng axit).

vitamin nào cũng cần bổ sung hết. Thiết 1 cái là có nguy cơ bệnh tật, nặng thì tạch luôn đấy.

Đi mua 1 hộp multi-vitamins dang viên về mà uống

Trích dẫn Gửi bởi Lance25
    vitamin nào cũng cần bổ sung hết. Thiết 1 cái là có nguy cơ bệnh tật, nặng thì tạch luôn đấy.

Đi mua 1 hộp multi-vitamins dang viên về mà uống
    Cám ơn bác
    Mua ở đâu vậy bác, loại nào, chứ em chưa mua bao giờ nên không rõ loại này loại kia :sick:, ra người ta lừa cho nữa thì mệt :devil:

Trích dẫn Gửi bởi ChiPFirE
    Cám ơn bác
    Mua ở đâu vậy bác, loại nào, chứ em chưa mua bao giờ nên không rõ loại này loại kia :sick:, ra người ta lừa cho nữa thì mệt :devil:
    ờ, nghe nói chỉ có thể mua đc ở.......khắp mọi cmn tiệm thuốc của toàn quốc và cả của quốc tế nữa ấy

Bạn mua vitamin tổng hợp ở ngoài hiệu thuoc ấy.

vitamin tổng hợp thì có nhiều loại nhưng loại đầy đủ hết các vitamin + enzym + 9 loại aminoaxit cơ thể k tự tổng hợp đc ( trong đó có BCAA ) thì có 2 loại :
    - Nhiều tiền : Universal Animal Park
    - Vừa tiền : ON Opti-Men
    Cá nhân mình đang dùng loại ON Opti-men thấy loại này dạng viên dễ uống, có đầy đủ các thành phần k khác gì Universal Animal Park có điều hàm lượng ít hơn 1 chút. Chốt lại có tiền cứ quất Universal Animal Park mà dùng, cá nhân cũng thích dùng Universal Animal Park vì nhìn cái supplement fact quá kích thích vs lại dạng bột pha có mùi vị uống thích hơn nhưng kinh tế k cho phép nên đành chịu :banghead: Có thể tham khảo thêm Platinum Multivitamin nhưng thành phần cũng như hàm lượng k đầy đủ bằng 2 loại trên