Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

Chủ đề: Luyện vật tay

Luyện vật tay

Trong phòng tập thì ngoài body đẹp được anh em ngưỡng mộ chắc hẳn các bạn cũng hay thi sức bằng cách vật tay. Nhiều người thắc mắc không hiểu sao thằng kia nhỏ con thế mà vật tay thắng được ông to đùng.
    .Bí quyết là chỉ tập chống đẩy và tập tạ tay bởi vì nó luyện cánh tay và vai rất khỏe, tập thể hình đẩy tạ chỉ khỏe cơ đẩy trong khi vật tay cần cơ kéo. Hồi mình đẩy tạ có 50kg, có 5 thằng bạn toàn đẩy 120kg mình chấp 5 thằng 1 lúc. nếu các bạn muốn vật tay khỏe nên tập chống đẩy và tạ tay, đẩy xà, kéo xà. Thể chất đúng là lợi thế đối với mỗi người tuy nhiên không phải là tất cả, mình thuộc dạng rất là đô, bạn bè toàn bảo mình người nó to sẵn, khỏe sẵn nhưng thực tế phải luyện tập rất nhiều.Mình tiểu sử hồi cấp 1,2 thuộc dạng bé nhất lớp toàn bị bắt nạt bì vậy mình quyết tâm tập luyện để to. Mình hồi đấy chỉ tập nguyên chống đẩy, từ năm lớp 10 đến lớp 12 mình vật tay thì vô đối trong trường, lên đại học vật tay vô đối đại học mỏ, hvtc, có thể chấp 10 bạn cùng lớp vào vật liên tục, chưa từng biết thua Vì vậy vậy muốn đạt được thành công các bạn phải kiên trì luyện tập tính theo năm may ra mới mong đạt được những thành quả hơn người khác. Bạn nào thử tập chống đẩy đươc 100 cái mình tin vật tay sẽ khỏe hết.

Bạn có tham gia các giải của Webthehinh mấy đợt trước không.

Trích dẫn Gửi bởi mr.zip
    Bạn có tham gia các giải của Webthehinh mấy đợt trước không.
    vừa mới tham gia bác ạ, muốn đăng mấy bài để được comment với ae

4rum giờ chỉ còn mấy em 15t muốn giảm cân, mấy em 18t muốn giảm chiều cao, mấy em 20t muốn chân nhỏ lại vì cơ nhiều, đâu có ai muốn vật tay đâu ạ

nhưng cũng cảm ơn đã chỉ giáo

PS: nhân tiện post lời tâm sự của 1 chị ngực vừa có chồng tay to: "bóp đau thí mịa sướng ích gì "

Rất bổ ích, đây đúng là thông tin e tìm kiếm, thanks bác nhiều :3

Trích dẫn Gửi bởi nguyendacviet
    Trong phòng tập thì ngoài body đẹp được anh em ngưỡng mộ chắc hẳn các bạn cũng hay thi sức bằng cách vật tay. Nhiều người thắc mắc không hiểu sao thằng kia nhỏ con thế mà vật tay thắng được ông to đùng.
    .Bí quyết là chỉ tập chống đẩy và tập tạ tay bởi vì nó luyện cánh tay và vai rất khỏe, tập thể hình đẩy tạ chỉ khỏe cơ đẩy trong khi vật tay cần cơ kéo. Hồi mình đẩy tạ có 50kg, có 5 thằng bạn toàn đẩy 120kg mình chấp 5 thằng 1 lúc. nếu các bạn muốn vật tay khỏe nên tập chống đẩy và tạ tay, đẩy xà, kéo xà. Thể chất đúng là lợi thế đối với mỗi người tuy nhiên không phải là tất cả, mình thuộc dạng rất là đô, bạn bè toàn bảo mình người nó to sẵn, khỏe sẵn nhưng thực tế phải luyện tập rất nhiều.Mình tiểu sử hồi cấp 1,2 thuộc dạng bé nhất lớp toàn bị bắt nạt bì vậy mình quyết tâm tập luyện để to. Mình hồi đấy chỉ tập nguyên chống đẩy, từ năm lớp 10 đến lớp 12 mình vật tay thì vô đối trong trường, lên đại học vật tay vô đối đại học mỏ, hvtc, có thể chấp 10 bạn cùng lớp vào vật liên tục, chưa từng biết thua Vì vậy vậy muốn đạt được thành công các bạn phải kiên trì luyện tập tính theo năm may ra mới mong đạt được những thành quả hơn người khác. Bạn nào thử tập chống đẩy đươc 100 cái mình tin vật tay sẽ khỏe hết.
    chắc không bạn

Trích dẫn Gửi bởi TheHammer
    Thanh niên ngực every day.
    CHắc quan điểm là tập thể hình chỉ có đẩy ngực :ROFLMAO:
    Deadlift, weighted chin up, Row mà ko tốt cho cơ kéo?
    Push up 100 cái thì ko vào cơ đẩy?
    CHú next đi cho nó lành, tranh cãi với thể loại kiến thức này chỉ tổ phí hơi
    đâu chỉ có đẩy ngực
    còn đẩy vãi nữa :'>

để tạp chống đẩy xem thế nào

Trích dẫn Gửi bởi dongdoi
    Mình đã lên dc 75cái hít đất..hít đất đu xà công nhận tay rất khỏe..
    Mình giờ cho chân lên ghế nhựa cao, chống đẩy được 170 cái

chống đẩy nhiều chỉ tăng sự dai sức thôi,khỏe lên k đk nhiều đâu,quan trọng vãn là kĩ thuật vật thôi devon larratt còn vật được hafthor bjornsson cơ mà,dù công nhận devon khỏe thật nhưng sức đó nếu so với strongman kia chưa là gì