Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 39

Skinny-fat đây các bồ.

nói mỡ không đóng góp tý gì thì cũng không phải, tuy không nhiều và chỉ là phụ nhưng vẫn có.
    Mỡ giúp tạo ra 1 lớp đệm, 1 phần giảm ROM, 1 phần để giúp tạo sức bât (bounce)

Trích dẫn Gửi bởi anhlong1122
    nói mỡ không đóng góp tý gì thì cũng không phải, tuy không nhiều và chỉ là phụ nhưng vẫn có.
    Mỡ giúp tạo ra 1 lớp đệm, 1 phần giảm ROM, 1 phần để giúp tạo sức bât (bounce)
    đó là trường hợp muscle mass cao thôi
    còn với skinny fat thì nó chẳng là gì cả, mặc dù BF cao (do muscle mass quá thấp), chứ thực ra khối lượng mỡ thực tế ko nhiều

Trích dẫn Gửi bởi everybody2003
    đó là trường hợp muscle mass cao thôi
    còn với skinny fat thì nó chẳng là gì cả, mặc dù BF cao (do muscle mass quá thấp), chứ thực ra khối lượng mỡ thực tế ko nhiều
    Nhưng vẫn có ích trong việc phát lực hơn là không có

Nhưng vẫn có ích trong việc phát lực hơn là không có
    chú hiểu thế nào lá skinny fat ko, là ốm nhách mà ngừoi nhão nhẹt á, lớp mỡ đó mỏng gần như ko đóng vai trò gì trong việc giảm rom với phát lực cả

Trích dẫn Gửi bởi everybody2003
    chú hiểu thế nào lá skinny fat ko, là ốm nhách mà ngừoi nhão nhẹt á, lớp mỡ đó mỏng gần như ko đóng vai trò gì trong việc giảm rom với phát lực cả
    Có thể là ko đáng bn, nhưng không phải không có. Có mỡ thì vẫn có 1 lớp để tựa vào đấy mà bật lên

Có thể là ko đáng bn, nhưng không phải không có. Có mỡ thì vẫn có 1 lớp để tựa vào đấy mà bật lên
    chú ko gặp dạng skinny fat chú ko hiểu đc đâu, mỡ của tụi nó mỏng vào nhão chứ ko giống của ngừoi mập đâu

@concuncon alo anh cún cái vụ mỡ với sức mạnh hồi đó a viết mà e tìm ko ra :3

Mỡ trên bài mình gửi là mỡ có do skinny-fat trong quá trình bulk lên tích tụ lại. Nghĩa là skinny-fat càng bulk càng tích mỡ nhiều hơn người thường, cơ không tăng nhiều như người thường.
    Tác giả của web mình gửi ở trên là 1 skinny-fat, ông ấy bulk trước cùng tập sức mạnh và tính toán dinh dưỡng, nhưng kết quả của ông ấy là mỡ và rất nhiều mỡ, sức mạnh tăng lên, cân nặng tăng lên, cơ thể to ra nhưng cơ bắp không có mà chỉ toàn mỡ thôi.
    Ông ấy nói rằng càng bulk thì testosterone càng giảm, lượng estrogen của ổng càng tăng và từ skinny-fat ổng tiến lên thành fat. Điều này trái với mong muốn và khác hẳn với những dạng người khác.
    Kết cục là nên cutting trước khi bulk.
    Ở trên xin lỗi trình tiếng anh còn kém, mình dịch sơ là như vậy, dùng từ không đúng, xin lỗi mọi người vì thông tin chưa chính xác.

• Testosterone: This is the key male hormone responsible for building muscle. You want this hormone to be at the high end of the range.
    • Estrogen: This is the key “female hormone”, but men also need a bit of it to function. When your bodyfat percentage increases a lot, your estrogen levels also increase. You want this hormone to be at the low end of the range.
    Unfortunately, during and after my bulk from 200 lbs to 235 lbs my estrogen levels were at the high end of the range while my testosterone levels were at the low end of the range. No wonder that I added a huge amount of fat rather than muscle during my bulk, despite adding 300 lbs to my deadlift and over 200 lbs to my squat. ........
    To overcome my skinny-fatness I decided to gain muscle by following a strength training routine and bulking. As a result, my estrogen levels increased and I became fat in February 2011.
    The Secret Benefit of Getting Lean Before Bulking

cảm ơn mọi người đã nhiệt tình góp ý, mình nghĩ bây giờ mình sẽ bulk trước, sau mỗi buổi tập mình đi bộ máy cardio khoảng 5-10 phút vì mình đạp xe ra gym cả đi cả về là 20 phút, vậy có dc ko ạ? mình chỉ nghĩ đơn giản dc v thôi, vì mình hoàn toàn ko có kiến thức gì về gym