Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 42
    Trích dẫn Gửi bởi everybody2003
    câu hỏi số 8
    http://***************/community/threads/60704/
    cho e hỏi thêm là nếu hiit thì có cần ăn uống kiêng khem ko ạ, vì e chỉ muốn giảm bớt mỡ để người săn chắc thôi chứ ko phải giảm cân

Trích dẫn Gửi bởi atiso1912
    cho e hỏi thêm là nếu hiit thì có cần ăn uống kiêng khem ko ạ, vì e chỉ muốn giảm bớt mỡ để người săn chắc thôi chứ ko phải giảm cân
    ko có một chương trình luyện tập nào mà ko đi đôi với một chế độ dd cả
    bạn qua bên mục dinh dương để tìm hiểu

nhảy được nhưng hay vấp lắm chắc mình chưa quen. nhưng đùng là cả ngày hôm qua đến sáng nay mệt không thể dậy chạy bộ như mọi hôm được chiều nay lịch đi GYM thôi mai lại tiếp tục. Hì

Cho e hỏi HIIT nhảy dây có làm bụng săn lại, và hiện cơ bụng ko, có cần kết hợp HIIT với các bài tập bụng để có cơ bụng ko a? Biết câu hỏi hơi thừa nhưng mog a trả lời giúp e, hiện e đang tìm bài tập để làm săn cơ bụng tốt nhất.

Trích dẫn Gửi bởi bloomsbury
    Theo như em hiểu là mình phải nhảy double unders trong giai đoạn cường độ cao. Bác chủ thớt cho em hỏi với
    1 Vậy nếu lúc nhảy bị vấp dây thì sao ạ??? như vậy mất mấy s để chỉnh dây nhảy mà giai đoạn này chỉ kéo dài khảong 30s
    2 Khi nhảy trong giai đoạn cường độ cao là phải nhảy double liên tục ạ :-ss ??? nếu nhảy double xen kẽ nhảy bt thì có sao k ạ?
    bạn cần nhảy liên tục, tránh bị vấp
    1. bạn chọn dây nhảy như bài trên miêu tả, điều chỉnh độ dài cho phù hợp để dễ điều khiển tốc độ
    2. bạn tập kỹ thuật cho nhuần nhuyễn trc khi áp dụng nó vào HIIT

Trích dẫn Gửi bởi zeon235
    Cho e hỏi HIIT nhảy dây có làm bụng săn lại, và hiện cơ bụng ko, có cần kết hợp HIIT với các bài tập bụng để có cơ bụng ko a? Biết câu hỏi hơi thừa nhưng mog a trả lời giúp e, hiện e đang tìm bài tập để làm săn cơ bụng tốt nhất.
    1. được
    2. dinh dưỡng mới quyết định

Theo như em hiểu là mình phải nhảy double unders trong giai đoạn cường độ cao. Bác chủ thớt cho em hỏi với
    1 Vậy nếu lúc nhảy bị vấp dây thì sao ạ??? như vậy mất mấy s để chỉnh dây nhảy mà giai đoạn này chỉ kéo dài khảong 30s
    2 Khi nhảy trong giai đoạn cường độ cao là phải nhảy double liên tục ạ :-ss ??? nếu nhảy double xen kẽ nhảy bt thì có sao k ạ?

Trích dẫn Gửi bởi everybody2003
    1. được
    2. dinh dưỡng mới quyết định
    Thank a nhìu, về sắm sợi dây nhảy thêm mới dc.

a ơi trk e có tập cái này ạ nhưng vấn đề of e là e càng tập thì bắp chân càng tệ mặc dù phần đùi giảm khá là đáng kể ........nên bây giờ phần đùi của e thì săn và thẳng nhưng mà bắp chân lại bị lên bắp nghiêm trọng và phồng ra 2 bên lại to rất to nữa chứ ((((((((( h e phải làm sao a ? có phải e tập sai kĩ thuật k ạ ?

Trích dẫn Gửi bởi Doan Ha Thu
    a ơi trk e có tập cái này ạ nhưng vấn đề of e là e càng tập thì bắp chân càng tệ mặc dù phần đùi giảm khá là đáng kể ........nên bây giờ phần đùi của e thì săn và thẳng nhưng mà bắp chân lại bị lên bắp nghiêm trọng và phồng ra 2 bên lại to rất to nữa chứ ((((((((( h e phải làm sao a ? có phải e tập sai kĩ thuật k ạ ?
    bắp chân to là do gen rồi, ko có cách nào giảm được đâu, nhưng bắp chân to cũng có ko phải là một khuyết điểm lớn đâu, mặc quần tối màu hoặc nếu có diện váy ngắn thì mang vớ đen là ổn mà