Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 31

Hỏi đáp về việc giảm mỡ bụng

Hiện giờ em đang cố gắng để giảm mỡ bụng, em thấy các bác trên này nói cách tốt nhất là tập hiit, nhưng khổ nỗi hiit bắt chạy nhanh, mà chạy nhanh lại bị lên bắp chân. Bắp chân của em do cơ địa nên cực kỳ to, e thì chi đang mong bắp chân nó nhỏ đi một chút, ai nhìn cũng hỏi thằng này đi đá bóng phải không mà em có biết đá bóng nó là gì đâu hix.
    Vậy có cách nào giảm mỡ bụng mà ko cần phải hiit hay là tác động nhiều đến bắp chân của e ko ạ?
    Rất cảm ơn mọi người!

Trích dẫn Gửi bởi everybody2003
    con trai mà sợ chân to ah
    Vì bắp chân của e quá to rồi nên e ko muốn nó to nữa, sợ chứ sao ko, bác cứ thử vừa lùn vừa có bắp chân to như e đi xem trông nó xấu đến mức nào, cao thì e đã không ngại.

Trích dẫn Gửi bởi Long Hoàng
    Vì bắp chân của e quá to rồi nên e ko muốn nó to nữa, sợ chứ sao ko, bác cứ thử vừa lùn vừa có bắp chân to như e đi xem trông nó xấu đến mức nào, cao thì e đã không ngại.
    vậy thì hết thuốc chữa rồi

Trích dẫn Gửi bởi everybody2003
    vậy thì hết thuốc chữa rồi
    Mình không biết bạn hôm nay gặp chuyện gì khó chịu, để mà vào đây ăn nói nhát gừng nhát tỏi, giọng đđiệ khó chịu, nhưng nếu bạn ko có ý thức đóng góp gì ở đây thì tốt nhất bạn đừng nên comment gì cả.
    Mình hỏi có cách nào giảm mỡ bụng ngoài hiit không chứ cũng chả phải câu hỏi gì khó khăn. Và mình hỏi cả box chứ không riêng gì bạn thế nên chả có lí do gì mà mình làm bạn khó chịu được. Mình ko hiểu sao bạn lên được mod với cái kiểu trả lời member như vậy. Mong bạn lần sau kiềm chế hơn. Cảm ơn.

Long Hoàng nói rất hay, ủng hộ quan điểm của bạn. Còn thắc mắc của bạn thì mình cũng chịu, mình vẫn hit tuần 2 lần.

Lý do chạy bộ là ông vua đốt mỡ, đó là do cơ mông, đùi và bắp chân là các nhóm cơ lớn của cơ thể. Khi chạy bạn kích hoạt dồn 1 lượng lớn máu và ôxy đến các nhóm cơ lớn này, khiến cơ thể đốt một lượng năng lượng đáng kể.

Hơn nữa chạy bộ khác với các môn khác đó là nó mang tính liên tục. VD như đạp xe, đánh cầu lông, bơi lội, đá bóng, thì bạn chỉ vận động 1 lúc là lại nghỉ. Nhưng nếu chạy bền thì bạn có thể duy trì liên tục.

Chạy bền > HIIT nếu bạn muốn giảm mỡ. Vì HIIT luôn rất mệt, còn chạy bền bạn hoàn toàn có thể vừa chạy vừa nghe nhạc, thưởng thức cảnh vật, khám phá đường,... rất thư thái (y)

Tháng rồi mình đã giảm hơn 4kg mỡ, bụng hiện rõ múi Đơn giản nhờ giảm ăn và tăng cường chạy bộ. Again, chạy bộ là ông vua đốt mỡ!

Còn nếu ngại xài bắp chân thì bạn có thể bơi hoặc đạp xe. Tuy nhiên nên lưu ý là đạp xe hiệu quả đốt mỡ không thể bằng chạy bộ, trừ khi bạn là dân đạp xe "hạng nặng" có thể duy trì tốc độ 30km/h trong thời gian dài.

Mình không biết bạn hôm nay gặp chuyện gì khó chịu, để mà vào đây ăn nói nhát gừng nhát tỏi, giọng đđiệ khó chịu, nhưng nếu bạn ko có ý thức đóng góp gì ở đây thì tốt nhất bạn đừng nên comment gì cả.
    Mình hỏi có cách nào giảm mỡ bụng ngoài hiit không chứ cũng chả phải câu hỏi gì khó khăn. Và mình hỏi cả box chứ không riêng gì bạn thế nên chả có lí do gì mà mình làm bạn khó chịu được. Mình ko hiểu sao bạn lên được mod với cái kiểu trả lời member như vậy. Mong bạn lần sau kiềm chế hơn. Cảm ơn.
    herher, mình chẳng gặp chuyện gì cả
    còn đóng góp ah? muốn giảm mỡ thì ra đường chạy đi, đó là cách giảm mỡ bụng đó
    còn sợ chân to ah? thì hết thuốc chữa
    chưa tập mà sợ này sợ nọ thì chẳng làm đc gì ra hồn đâu, con gái họ sợ thì nghe còn có lý

vấn đề ở đây ko nằm ở phương pháp mà ở tâm lý ngươi tập, ko chữa được cái này thì phương pháp cũng vô ích, thuốc đắng mới dã tật được, còn cậu ko chịu uống thì thôi vậy, tui ko nói nữa

còn vì sao tui lên được mod thì cũng có lý do cả, ko phải tui đút lót nịnh nọt gì để đc làm đâu, cậu yên tâm, web này là đóng tự nguyện chứ chẳng có lương lậu gì, vì vậy tui chẳng cần phải làm vui lòng ai cả, vả lại tui cũng chẳng có lời lẽ gì xúc phạm nhân phẩm của cậu cả

con trai mà sợ chân to ah

bác cứ hiit cho giảm mỡ bụng đi, chân to ko dùng thì cho em nhé ) em tập è cổ ra mà chân chả to được =)))

Hiện giờ em đang cố gắng để giảm mỡ bụng, em thấy các bác trên này nói cách tốt nhất là tập hiit, nhưng khổ nỗi hiit bắt chạy nhanh, mà chạy nhanh lại bị lên bắp chân. Bắp chân của em do cơ địa nên cực kỳ to, e thì chi đang mong bắp chân nó nhỏ đi một chút, ai nhìn cũng hỏi thằng này đi đá bóng phải không mà em có biết đá bóng nó là gì đâu hix.
    Vậy có cách nào giảm mỡ bụng mà ko cần phải hiit hay là tác động nhiều đến bắp chân của e ko ạ?
    Rất cảm ơn mọi người!
    Chào bạn,
    Bạn everyone2003 nói vậy vì ngạc nhiên chứ k có ý gì khó chịu. Bạn đừng để bụng.
    Còn về thắc mắc của bạn, mình góp ý thế này. Hiit không dễ làm chân bạn to được đâu, bạn chạy chuyên nghiệp cũng khó to được. Cứ trải nghiệm đi, đừng lo về lý thuyết quá.
    Thứ 2: chân bạn to vì mỡ, không phải to vì cơ. Đừng thấy nó cứng cứng rồi nói to cơ. Và khi bạn tập lluyện trong thgian dài, mỡ sẽ được đốt đi và cơ thay thế để đáp ứng nhu cầu luyện tập đó. Và kết quả là nó nhỏ lại và săn chắc đẹp hơn. Bạn để ý thì ai trong topic này cũng mơ ước chân to săn chắc như thế.
    Cứ tập luyện hết mình đi bạn, dẹp mấy cái "nghe nói" mà trải nghiệm. Rồi bạn sẽ hài lòng về kết quả.
    Thân.