Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 56

Dinh dưỡng cho sinh viên nghèo. :D

Xin chào các anh em trong diễn đàn. Em là một thành viên cũng lâu rồi. Một phần không có thời gian và lịch học của trường FPT rất nặng nên đã không thể theo đuổi được bộ môn thể hình này đc. May mắn thay em đã xong quá trình học. Làm bảo vệ dự án xong đầy đủ cả. Chỉ còn mỗi thi tốt nghiệp là oke luôn! Thời này em rảnh và muốn thực hiện một trong số các ước mơ của em. Ước mơ của em là body khỏe mạnh, vóc dáng cân đối để lái chiếc mô tô PKL mà em hằng mong ước. Em sống xa nhà đã được 3 năm. Đi làm thêm này nọ đủ kiểu. Một ngày em chỉ dám ăn từ 30-50k 1 ngày. Và thật sự em rất kém trong khoảng chế độ dinh dưỡng. Với số tiền 30-50k. Các lão làng có thể cho em khẩu phần ăn sinh viên được ko ạ. hihi. Em ở Đà Nẵng nhé các bác. Mong các anh em có thể giúp cho em về vấn đề này! Cám ơn mọi người nhiều.

- Chỉ có từ 30 - 50k/ngày thì nếu ăn 3 bữa/ngày thì có khoảng 10 - 17k/bữa. Với giá cả hiện nay thì không thể đảm bảo dinh dưỡng cho một người đi làm bình thường chứ chưa nói đến việc khỏe mạnh, cân đối.
    - Nếu đủ tiền mua mô tô PKL mà không đủ tiền ăn thì nên xem lại nhu cầu nào là ưu tiên.
    - Chừng nào giải quyết được chi phí cho ăn uống thì mới có thể nâng cao sức khỏe và ngoại hình được.

ăn cái quần gì 30-50k ngày hay vậy bác @@ , ăn dĩa cơm tô phở là hết rồi , mà giá đó thì chắc mua trứng ăn kinh niên thôi , trứng chiên trứng xào trứng luộc ...

Trích dẫn Gửi bởi pesiumap
    ăn cái quần gì 30-50k ngày hay vậy bác @@ , ăn dĩa cơm tô phở là hết rồi , mà giá đó thì chắc mua trứng ăn kinh niên thôi , trứng chiên trứng xào trứng luộc ...
    50k 1 ngày nếu khéo thì có thể có 1 bữa ăn ngon với người thường, còn đảm bảo đầy đủ dinh dưỡng để tập thể hình thì thua :chicken:

50k thì nếu nhịn được thì không ăn hàng ở ngoài, lấy 30k vào siêu thị mua 500g gà phi lê toàn nạt nhé, 20k còn lại mua rau mua trái cây ăn

Trích dẫn Gửi bởi Quốc Ân 1902
    Xin chào các anh em trong diễn đàn. Em là một thành viên cũng lâu rồi. Một phần không có thời gian và lịch học của trường FPT rất nặng nên đã không thể theo đuổi được bộ môn thể hình này đc. May mắn thay em đã xong quá trình học. Làm bảo vệ dự án xong đầy đủ cả. Chỉ còn mỗi thi tốt nghiệp là oke luôn! Thời này em rảnh và muốn thực hiện một trong số các ước mơ của em. Ước mơ của em là body khỏe mạnh, vóc dáng cân đối để lái chiếc mô tô PKL mà em hằng mong ước. Em sống xa nhà đã được 3 năm. Đi làm thêm này nọ đủ kiểu. Một ngày em chỉ dám ăn từ 30-50k 1 ngày. Và thật sự em rất kém trong khoảng chế độ dinh dưỡng. Với số tiền 30-50k. Các lão làng có thể cho em khẩu phần ăn sinh viên được ko ạ. hihi. Em ở Đà Nẵng nhé các bác. Mong các anh em có thể giúp cho em về vấn đề này! Cám ơn mọi người nhiều.
    Bạn lên tự nấu ăn: gạo về quê lấy: 1 ngày 4k rau, Trứng 3 quả =10k + 30k thịt, cá = 44k. các bữa thay đổi giữa thịt và cá: Thịt thì nếu mua thịt nạc thăn 30k = 0,4kg; mua cá được nhiều hơn. còn 6k = 1 vinamiu. )

Trích dẫn Gửi bởi hung1985
    50k thì nếu nhịn được thì không ăn hàng ở ngoài, lấy 30k vào siêu thị mua 500g gà phi lê toàn nạt nhé, 20k còn lại mua rau mua trái cây ăn
    Gà phi lê gì rẻ vậy ta? Ở mình mua 1 kg ức gà là 130k đấy

đi PKL mà ngày có 30k để ăn @.@

Trích dẫn Gửi bởi lamthing
    Gà phi lê gì rẻ vậy ta? Ở mình mua 1 kg ức gà là 130k đấy
    mắc hơn gà ta =]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]] ức gà 70k/kg ah

Trích dẫn Gửi bởi haylangthang
    mắc hơn gà ta =]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]] ức gà 70k/kg ah
    Pặc. Vậy lâu nay bị chém hả ta? Do ko để ý giá cả lắm. Mà b mua siêu thị hay ngoài chợ v ?