Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 27
    Cứ tập đi rồi sẽ quen thôi. Cứ từ từ không đi đâu mà phải vội cả.

Trích dẫn Gửi bởi DungCoi
    Cứ tập đi rồi sẽ quen thôi. Cứ từ từ không đi đâu mà phải vội cả.

Trích dẫn Gửi bởi BNQ
    Nâng tạ nhẹ lại là đúng rồi. Mới vào tạ các bác ham nâng nặng mà kỹ thuật thì lại ko. Phải nghĩ đến ngực gồng nó. Cứ thấy nó lên xuống không thì nó vào vai với tay thì nhiều.
    đúg r bác.toàn đau tay vs vai. ngực chả có xi nhê j

Theo mình run tay là do tư thế setup. Bạn setup tư thế vs 1 đôi vai thả.lỏng, ko kéo vai xuống và ko đưa vai ra đằng sau. Điều này làm cơ ngực chưa đc đưa kên cao, ko đc kích hoạt. Khi bạn ngồi trên ghế bench, bạn kéo vai xuống đất, hướng vai ra sau lưng sao cho xương bả vai càng gần nhau càng tốt. Giữ nguyên tư thế này rồi nằm xuống, ưỡn ngực lên rồi đẩy tạ. Theo mình thì như thế

Có vài vấn đề phải nói rõ thì mới tư vấn đc như lịch tập,động tác tập,ăn uống ntn?

Trích dẫn Gửi bởi khoi khoa
    Theo mình run tay là do tư thế setup. Bạn setup tư thế vs 1 đôi vai thả.lỏng, ko kéo vai xuống và ko đưa vai ra đằng sau. Điều này làm cơ ngực chưa đc đưa kên cao, ko đc kích hoạt. Khi bạn ngồi trên ghế bench, bạn kéo vai xuống đất, hướng vai ra sau lưng sao cho xương bả vai càng gần nhau càng tốt. Giữ nguyên tư thế này rồi nằm xuống, ưỡn ngực lên rồi đẩy tạ. Theo mình thì như thế
    Mình đang tập đúng theo form này , ngực căng thật nhưng bả vai sau và cổ rất đau bạn ạ . Mình có sai chỗ nào ko hả bạn ?

Trích dẫn Gửi bởi Skinykt
    Mình đang tập đúng theo form này , ngực căng thật nhưng bả vai sau và cổ rất đau bạn ạ . Mình có sai chỗ nào ko hả bạn ?
    đau 2 cái đó là vì sai form chứ đúng khỉ gì.

Sai chỗ nào thì clip đâu ?

Mong các bác giúp e với, ngực của e tạng có một rãnh hình tam giác ở phần dưới gần bụng, các bác có thể giúp e tìm ảnh của 1 người tập lâu năm với tạng ngực đấy đc k ạ, e cảm ơn. E tập đc hơn năm rồi, mặc đồ thì khá ok nhưng lúc cởi trần nhìn ngực nó cứ dị dị sao ấy

) thanh niên chắc chơi kiểu 2 tay thẳng hàng

chắc là do đói thôi, hoặc nâng quá nặng, cứ đi từ từ thôi, khi nào 1 set nâng có thể đạt được từ 6-8 cái rồi thì hãy lên mức tạ, mà lên là quyết đoán, nhất quyết ko xuống, nhờ ai trong phòng đỡ hộ, 1 2 cái cũng được, cứ thế tập tiếp

Trích dẫn Gửi bởi KulzTOP
    =.= bác đùa chứ e muốn tập có hiệu quả mà
    tập từ từ rùi nâng lên, chứ mới vô mà tập nặng là run đấy,