Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Kết quả 1 đến 6 của 6

Hỏi về đai lưng mềm tập gym cho nam

Chào các bác, em trc đây đã từng bị chấn thương lưng dưới với bài đẩy vai do bất cẩn k dùng đai lưng, bh thì đã quay trở lại đc nhưng khá sợ hãi. Muốn cẩn thận trong tập luyện hơn nên đang tìm hiểu mua đai lưng mềm, bác nào đã mua và qua sử dụng cho em xin ít ý kiến tham khảo với. Em có xem vài loại trên mạng nhưng k biết chất lượng thế nào vs bụng em cũng nhỏ, đo quần bụng khoảng 75 thôi. Em coi có loại Hitech của Pain & Gian vs loại Thol B004 của anh Duy Nguyễn k biết 2 loại này vs các loại khác thế nào, các bác có kinh nghiệm xin chỉ giáo em vs ạ, em cảm ơn

Khi nào chắc kĩ thuật thì đeo đai

cho hỏi bạn ohp được bao nhiêu?

Sự thật chấn thương là do bạn sai trầm trọng trong kĩ thuật chứ ko liên quan đai hay ko đâu bạn . Bạn có thật sự hiểu tác dụng của đai ko ?

Trích dẫn Gửi bởi Gitoan
    Sự thật chấn thương là do bạn sai trầm trọng trong kĩ thuật chứ ko liên quan đai hay ko đâu bạn . Bạn có thật sự hiểu tác dụng của đai ko ?
    chuẩn rồi bạn, OHP chấn thương lưng dưới là do ưỡn lưng quá nhiều và không gồng bụng nên cột sống bị bẻ. Nếu ko chỉnh kỹ thuật mà đã đeo đia chỉ tổ chấn thương nặng thêm.
    @BáVươngCơBắp cái giúp lưng ko bị chấn thương là cách gồng cơ bụng và lưng. Nếu bạn ko nắm được cách gồng thì đai là vô nghĩa.
    Nhiều người ko chuyên cứ tưởng đeo đai để bảo vệ cột sống, SAI LẦM hoàn toàn. Chính việc gồng cơ bụng để tạo áp lực ổ bụng mới là yếu tố quyết định, đai chỉ giúp TRỢ LỰC cho cơ bụng chứ ko phải là thứ bảo vệ cột sống.
    Quan điểm của mình là tránh xa Duy Nguyễn. 800k 1 cái đai đểu sản xuất tại VN thì ko bõ tiền, nếu thích rẻ thì dùng Lâm Sport huyền thoại, còn ko thì chơi hẳn đồ xịn cỡ 2 củ

hôi nào giờ mới biết có đai lung mềm.

bản than tui ko xài đai lung, nhưng tiệm bán chả thấy cái nào mềm. Mấy cha tập chung phòng lift tới 300kg+ xài đai lung cũng chả thấy cái nào mềm....