Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Người mới tập

Người mới tập

Cho e hỏi, e tập lúc 5h sáng thì có nên ăn gì trc khi tập k ạ? Nên ăn gì? E tập đc 4 hôm mà lúc nào cũng đau ê ẩm 2 vai , tay và ngực cởi áo cũng khó thì có bthg k ạ? E h cao 1m75 nặng 55kg thì nên tập ntn ạ? E muốn tập ngực trc vì ngực e khá phẳng thì nên ntn ạ? Sr vì e hỏi nhiều tại tập ở quê nên hlv có vẻ k đc chuyên nghiệp lắm nên chả giúp đc gì @@~

Mới tập đau là bình thường mà. Mình khi mới tập đau suốt. Giờ tập nó đau 1 2 ngày là hết.

Tập sáng là lúc cơ thể chưa tỉnh táo nói chung không hiệu quả bằng mấy buổi khác. Tất nhiên phải ăn chứ ai lại để bụng đói đi tập. Còn đau hay gì thì chuyện ai mới tập chả vậy. Gầy thì tập dưới 1h thôi bơm dinh dưỡng nhiều vào. Tập thì tập đều các bài. Bạn mới tập cái nào chả yếu mà phân biệt này kia làm gì.

muốn tập sáng thì trước khi đi ngủ nên nạp carb gi thấp, sáng dậy sẽ có glucogen để sử dụng.

Vào mục giáo án chọn giáo án tập theo. Mới tập và phòng có giá đỡ tạ thì tập stronglift 3 buổi 1 tuần đi. Sáng trc khi tập nên ăn j đó, đồ ngọt cho có carb lấy nl mà tập, một ít protein, và 1 ly cafe sẽ đảm bảo bạn tỉnh táo vả tập sung hơn.
    Đừng có sợ vì tập 5h, thực ra nhiều ng còn tập sớm hơn nữa, The Rock còn tập 3 4 am nữa mà

Ăn trái chuối với gặm miếng mì ngọt cho nhẹ bụng đi bác..Tôi thà tập 8 9 giờ tối chứ sáng sớm bắt đi tập thì chịu...
    Ngực thì mới tập ai mà chả phẳng lì bạn...Bạn cứ tập đều hết đi toàn cơ bắp được kích thích toàn bộ...Đừng bỏ qua mấy nhóm cơ lớn như chân, lưng, bụng, nó cũng kích thích hóc môn nam giới nhiều hơn, mấy nhóm cơ khác khi tập cũng được kích thích hiệu quả hơn...