Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Hỏi cách giảm cơ đùi với bắp chân??

Xin chào các bạn, mình hiện tại đang gặp vấn đề là đùi mình (đo được 68cm), với bắp vế (45cm) và mình nghĩ là 60% (ko bik có chính xác không) là chân mình bây giờ toàn cơ, nhưng không phải ra cơ như những người tập chân (chẳng hạn như Dwyane Johnson), việc này bắt đầu từ năm mình lớp 9 (khoảng 3, 4 năm trước) mình thường đi học bằng xe đạp băng qua cầu (cầu Muối hay cầu Ông Lãnh), và thế h mình lớp 12 rồi, mỗi ngày đều như vậy.

Nhưng mình lại rất thích được nhảy (break dancing), và mình cũng đang tập nhưng với 2 cái chân như vậy nó thật sự làm mình cảm thấy rất khó chịu. Không biết có ai gặp vấn đề như mình không và cho mình xin các bài tập và các hạn chế để đừng cho đùi nó ra bự lên nữa với giãm được cũng tốt. Mình xin cảm ơn

đùi 68cm ước mơ mình đang phấn đấu (

Cơ là cơ chứ làm gì có chuyện chia ra thành cơ người tập và cơ người đạp xe.

Nếu bạn rất muốn đùi teo đi thì theo phương pháp Zero Calo A Day bạn nhé ( lưu ý là cách này có tác dụng bổ sung là teo toàn thân )

Cuộc đời thật lắm trớ trêu ...
    Thằng to muốn nhỏ mà thằng nhỏ đéo to :'(

Vãi cả ra cơ như Dwayne Johnson =)) bạn mà "ra cơ" đc như vậy thì đúng là bạn chả cần tập chân để giảm đâu =)), còn mà chưa "ra cơ" đc thì cứ tập đi nhá, chân còn mỡ là còn giảm đc để "ra cơ" như Dwayne Johnson :v

Trích dẫn Gửi bởi Kenichi
    Xin chào các bạn, mình hiện tại đang gặp vấn đề là đùi mình (đo được 68cm), với bắp vế (45cm) và mình nghĩ là 60% (ko bik có chính xác không) là chân mình bây giờ toàn cơ, nhưng không phải ra cơ như những người tập chân (chẳng hạn như Dwyane Johnson), việc này bắt đầu từ năm mình lớp 9 (khoảng 3, 4 năm trước) mình thường đi học bằng xe đạp băng qua cầu (cầu Muối hay cầu Ông Lãnh), và thế h mình lớp 12 rồi, mỗi ngày đều như vậy.

Nhưng mình lại rất thích được nhảy (break dancing), và mình cũng đang tập nhưng với 2 cái chân như vậy nó thật sự làm mình cảm thấy rất khó chịu. Không biết có ai gặp vấn đề như mình không và cho mình xin các bài tập và các hạn chế để đừng cho đùi nó ra bự lên nữa với giãm được cũng tốt. Mình xin cảm ơn
    Người ta tập chết mẹ ra mới có đc.
    1 Thằng mập ảo tưởng cơ bắp ah.

Chả có thằng nào là có cơ sẵn cả, nhưng có mỡ sẵn thì nhiều vô kể.
    Những thằng có cơ thì đều tập mấy năm trời tạ nặng mới có. Chẳng thằng nào bỏ ngần ấy thơi gian tập cho to ra rồi đi kiếm cách làm nhỏ cơ lại cả.

Bớt suy nghĩ tào lao dùm.

Trích dẫn Gửi bởi CheesePizza
    Vãi cả ra cơ như Dwayne Johnson =)) bạn mà "ra cơ" đc như vậy thì đúng là bạn chả cần tập chân để giảm đâu =)), còn mà chưa "ra cơ" đc thì cứ tập đi nhá, chân còn mỡ là còn giảm đc để "ra cơ" như Dwayne Johnson :v
    Mình hiện tại cũng không muốn như Dwyane Johnson đâu, mà mình hiện tại cũng không tập gym đâu, ở nhà hít đất gặp bụng rồi nhảy dây này nọ thôi, tại vì m đạp xe miết nên chân nó bự ra chứ cũng chả muốn đâu

Trích dẫn Gửi bởi MậpNhưTrâu
    Cuộc đời thật lắm trớ trêu ...
    Thằng to muốn nhỏ mà thằng nhỏ đéo to :'(
    Muốn giảm lại cho dễ tập nhảy thôi bạn )))

Trích dẫn Gửi bởi Hùng001
    Cơ là cơ chứ làm gì có chuyện chia ra thành cơ người tập và cơ người đạp xe.

Nếu bạn rất muốn đùi teo đi thì theo phương pháp Zero Calo A Day bạn nhé ( lưu ý là cách này có tác dụng bổ sung là teo toàn thân )
    Cảm ơn bạn, chắc mình cũng sẽ thử, chứ mình không tập gym ở nhà hít đất, gập bụng với nhảy dây chắc cũng áp dụng đuợc ha bạn??

Trích dẫn Gửi bởi Lance25
    Người ta tập chết mẹ ra mới có đc.
    1 Thằng mập ảo tưởng cơ bắp ah.

Chả có thằng nào là có cơ sẵn cả, nhưng có mỡ sẵn thì nhiều vô kể.
    Những thằng có cơ thì đều tập mấy năm trời tạ nặng mới có. Chẳng thằng nào bỏ ngần ấy thơi gian tập cho to ra rồi đi kiếm cách làm nhỏ cơ lại cả.

Bớt suy nghĩ tào lao dùm.
    Cảm ơn