Mấy năm gần đây thị trường kem tươi trở thành sôi động và thị trường máy làm kem tươi Komasu cũng rộn rịp theo nhu cầu của mọi khách hàng. Tuy nhiên, nhiều chị em lo âu không biết máy làm kem tươi gia đình này dùng như thế nào? Có khó để làm kem hay không?

mua máy pha cà phê ở đâu

mua máy làm kem ở đâu

mua bột yến mạch ở đâu

Ảnh: Máy làm kem tươi gia đình komasu

Sau đây, Timemart xin san sớt với chị em rằng máy làm kem tươi cũng có cách dùng như chiếc máy làm kem bình thường và chẳng hề khó một chịu nào cả? Bạn chỉ cần xem chỉ dẫn một lần là bạn đã trở thành một thơm làm kem tươi chuyên nghiệp rồi đấy.

Cách sử dụng máy làm kem tươi gia đình như thế nào?

1. Ngay sau khi mua máy làm kem gia đình về, bạn lắp động cơ điện vào nắp. Hãy chắc chắn rằng chúng đã được lắp khít.

2 . Sau đó bạn lắp phới trộn vào động cơ.
3. Cho âu làm lạnh của máy làm kem gia đình vào tủ lạnh khoảng 4-5 tiếng. Sau đó, lấy âu làm lạnh ra khỏi tủ lạnh và đặt vào trong âu ngoài của máy làm kem.

4. Đặt khối đã lắp ráp gồm nắp/động cơ/phới trộn lên phía trên âu và xoay ngược chiều kim đồng hồ để đóng nắp. Đổ từ từ hổ lốn bột làm kem vào âu làm lạnh. Đặp nắp máy làm kem gia đình và nhấn nút phát động.
5. hiện thời bạn có thể bắt đầu vận hành máy làm kem tươi gia đình komasu bằng cách sử dụng nút bấm bật/tắt. dùng 10 đến 15 phút là cả gia đình bạn đã có những ly kem ngon tuyệt rồi. Vây là, bạn đã có những ly kem như ý nhất cho cả gia đình mình rồi.

để ý: MÁY PHẢI ĐƯỢC BẬT VÀ VẬN HÀNH TRƯỚC KHI CHO CÁC THÀNH PHẦN LÀM KEM HOẶC KEM NƯỚC ĐÁ VÀO ĐỂ TRÁNH VIỆC hỗn tạp BỊ LÀM ĐÔNG TRONG ÂU LÀM LẠNH ngay thức thì.

Trên đây là cách dùng máy làm kem thật đơn giản đúng không nào? vì vậy, sao bạn không mau chóng chọn ngay cho mình một sản phẩm tuyệt vời như thế nào đúng không nào?

Với lợi ích tót vời như vậy, sao bạn không tuyển lựa ngay cho mình một chiếc máy làm kem ráo trọi này đúng không? Để biết thêm chi tiết các sản phẩmmáy làm kem chính hãng tại Timemart bạn hãy truy cập tại đây: http://timemart.vn/305/p/316613/may-lam-kem.html

View more random threads: