Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Trích dẫn Gửi bởi thehammer
    1 ngày có thể chưa sao. nhưng mà liên tục 4 ngày trong 4-5 tuần như vậy sợ là bạn chưa chắc chịu nổi. hơn nữa smolov là giáo án ngắn hạn chứ ko phải là giáo án để bạn tập lâu dài. và giáo án smolov chỉ áp dụng cho 1 trong big 3, chưa nghe ai áp dụng cho 2/3 bài cả.
    mệt ko phải là dấu hiệu chứng tỏ buổi tập hiệu quả.
    liên tục 5 ngày /tuần bạn bắt khớp hoạt động liên tục, ko nghỉ ngơi không phải là 1 ý hay.
    nếu ban vẫn muốn như vậy, mình khuyên bạn thử smolov jr cho squat đủ 1 chu kỳ, sau đó thử tiếp cho benhc 1 chu kỳ nữa. nếu bạn hoàn thành được cả 2 bài sau mỗi cycle thì hãy kết hợp.
    klq nhưng muốn hỏi mức tạ cảu bạn ntn và bạn tập bao lâu rội
    mình tập được 1 năm rưỡi, sq: 142kg, bp: 98kg, dl: 138kg. mình chuyển sang tập sức mạnh đc 6 tháng bắt đầu tập sl 4 buổi/tuần rồi chuyển sang texas cũng 4b. bạn cho mình xin fb hay cách nào đó để liên lạc được ko? mình có nhiều thứ thắc mắc lắm.

có bài trả lời của boris sheiko về các chương trình của smolov rồi
    mình không nhớ rõ nhưng bạn có thể tìm ở đây, trong các phần ask sheiko
    boris sheiko - youtube
    nội chương trình smolov squat cũng đủ chết rồi, thêm cái bench với dl chắc bạn muốn chết sớm

vừa xếp hả bạn...

tuần tới review nhé...

Trích dẫn Gửi bởi hồ sơn tùng
    mình tập được 1 năm rưỡi, sq: 142kg, bp: 98kg, dl: 138kg. mình chuyển sang tập sức mạnh đc 6 tháng bắt đầu tập sl 4 buổi/tuần rồi chuyển sang texas cũng 4b. bạn cho mình xin fb hay cách nào đó để liên lạc được ko? mình có nhiều thứ thắc mắc lắm.
    bạn check inbox nhé

Thắc mắc về sắp xếp lịch tập

như tiêu đề mình vừa xếp 1 lịch tập khoảng 3 tháng như sau: thứ 2, 3, 5, 6 tập squat và bench theo smolov jr. thứ 4 tập deadlift và các bài bổ trợ theo coan phillipi dl routine.

lịch như vậy có hợp lí ko? nếu ko thì sai ở đâu và hậu quả? cảm ơn mọi người!

bác đưa lịch cao siêu quá e k hiểu gì hết ..chân ngực 2.3.5.6...4 deadlift là xong hả ...

Trích dẫn Gửi bởi hồ sơn tùng
    như tiêu đề mình vừa xếp 1 lịch tập khoảng 3 tháng như sau: thứ 2, 3, 5, 6 tập squat và bench theo smolov jr. thứ 4 tập deadlift và các bài bổ trợ theo coan phillipi dl routine.

lịch như vậy có hợp lí ko? nếu ko thì sai ở đâu và hậu quả? cảm ơn mọi người!
    sờ móc lốp chơi 1 món thôi đã đủ chết, bác còn xài cả sq và bench.
    khuyên bác 1 câu thôi: "dục tốc bất đạt", trừ khi bác có gien cực tốt, ăn 1 ngày tầm 200g protein trở lên, và chích roid :whistle:

Trích dẫn Gửi bởi thehammer
    sờ móc lốp chơi 1 món thôi đã đủ chết, bác còn xài cả sq và bench.
    khuyên bác 1 câu thôi: "dục tốc bất đạt", trừ khi bác có gien cực tốt, ăn 1 ngày tầm 200g protein trở lên, và chích roid :whistle:
    mình tập smolov jr mà, với lại 1 ngày tập squat ko (bổ trợ leg press + lunges) hay bench ko (bổ trợ ohp + cgbp) mình chưa thấy đủ mệt. hay là mình phải thêm bài bổ trợ?
    1 ngày mình ăn khoảng 250g pro, steroid thì tất nhiên là ko rồi.

lịch tập khiếp thật
    chả dám ý kiến gì luôn...

Trích dẫn Gửi bởi bluesabbath
    lịch tập khiếp thật
    chả dám ý kiến gì luôn...
    vậy là nặng quá à? chắc mình ảo tưởng sức mạnh rồi