Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 56

Chẳng lẽ cứ phải mặc cảm, kìm hãm bản thân vì béo mãi sao ??

xin chào các anh/chị/bạn trong wtt, e là thành viên mới, mong anh chị giúp đỡ.
    e là nữ, 19t, cao 1m72 và nặng...67kg. hix, mới hè năm ngoái thôi e có 55kg, tuy cũng vẫn hơi "mũm mĩm" nhưng cũng tự tin hơn bây giờ . năm nhất đh thức khuya, ăn đêm thỏa mái, ít vận động đã khiến e tăng cân vù vù không kiểm soát, lúc tá hỏa thay 1 loạt quần áo thì đã quá muộn. huhu, e hối hận lắm rồi anh chị ạ, đúng là béo thật là khổ, giới hạn đủ đường.:cry::cry::cry:
    gần đây e bắt đầu bắt tay vào công cuộc giảm béo (mà e sẽ xác định chiến đấu trường kì với giặc mỡ này ! ) bằng cách ăn kiêng kết hợp với tập gym.

ăn kiêng thì e có thử lc, e nghiên cứu cũng khá kĩ, đọc nhiều tài liệu và "nằm vùng" trên wtt học hỏi anh chị, nhưng mà e thấy pp này ko phù hợp với e. ko phải là nó ko có chuyển biến tích cực mà bởi hoàn cảnh bắt buộc e ko thể duy trì thực đơn lc , nên e đã quyết định trung thành với ăn kiêng kiểu truyền thống. e ko khoái ăn các loại thịt, ko cần ăn cơm cả năm cũng được nhưng mà khổ nỗi lại bị nghiện mấy đồ ăn vặt nhiều đường xấu, các loại hạt. thói quen tệ hại nhưng làm thế nào để quên chúng đi bây h ạ, e hi vọng mọi ng cho e kinh nghiệm cũng như động lực, hix hix

còn tập thể dục thì hiện tại nhà e có 1 cái máy đạp xe orbitrek elite, 1 đĩa xoay eo...nhưng e cảm thấy tập ở nhà ko có động lực mấy, thỉnh thoảng mình lại bị cuốn hút vào đt, laptop cho nên dễ nản. thế cho nên e đã đăng kí làm thành viên 1 clb gym ở đội cấn (may sao chỗ này cũng nhiều mem nữ, đỡ ngại hơn). em muốn nhờ anh/chị tư vấn cho e nên tập cái bài tập như nào cho khoa học hiệu quả, nữ nên nâng tạ bn kg là ổn. vấn đề cũng nan giải là phần hông, đùi và bắp chân e to, nhiều mỡ lỏng lẽo (cảm giác như bước đi hơi mạnh tí là mỡ cứ núng nính va đập vào nhau ý, phản cảm lắm luôn ạ :facepalm, vậy e nên tập những bài tập như nào để tập trung làm săn chắc, thon gọn mỡ vùng này ? liệu đi bộ (trên máy) có tác dụng gì rõ rệt không ạ? e sợ chạy nhanh mệt mà lại to bắp chân mất...

liệu mục tiêu giảm 12kg (67->55kg) trong 4 tháng có khả thi không đây ! lần này e quyết tâm cao lắm, chắc chắn là không buông thả bản thân như trước được nữa. cứ béo mãi, béo mãi đến hết tuổi thanh xuân cũng không loại bỏ mặc cảm béo ra khỏi đầu được mất .

cảm ơn anh/chị đã lắng nghe. chúc mọi người sớm có thân hình như mong ước nha, quyết tâm giảm cân tử tế để mấy tháng nữa offline khoe thành tích, hehe

đọc xong dòng đầu nhắt xuống dòng cuối:lol:
    thôi giảm bếu đi
    ngồi gõ được chừng này chữ cũng tiêu hao bớt được ít kcal rồi đấy:d
    tối nay bắt đầu ngủ sớm nhá êm êu:d

Trích dẫn Gửi bởi tròn xinh :)
    đọc xong dòng đầu nhắt xuống dòng cuối:lol:
    thôi giảm bếu đi
    ngồi gõ được chừng này chữ cũng tiêu hao bớt được ít kcal rồi đấy:d
    tối nay bắt đầu ngủ sớm nhá êm êu:d
    vâng cảm ơn chị, e bị cái thói quen xấu nữa là ngủ muộn nữa (thức khuya đọc truyện, ko dứt ra được), hix, cố gắng hạn chế đi vậy !

Trích dẫn Gửi bởi lila-lila
    vâng cảm ơn chị, e bị cái thói quen xấu nữa là ngủ muộn nữa (thức khuya đọc truyện, ko dứt ra được), hix, cố gắng hạn chế đi vậy !
    ngủ đê
    mai dậy sớm thể dục về tha hồ đọc truyện nhá

minh kũg péo.nhưg mjh k pj măk kảm vj peo lắm.du mjnh rất tr0n. pan pe,m0j ngư0j ju wj nhau k chj nhjn pê ng0aj đâu.hjhj. minh kũng đang gjảm kg :d. nhưng mai m0i' pắt đầu gjảm.hy v0ng sẽ thanh kôg. (nhưg ngke vẻ n0j đk ma k lam đk lắm.hjhj) mjnh va pan kug cố gắg nhé.

giảm đi :d 4 tháng mà quyết tâm thì 55 chứ giảm nữa cũng được :d còn giảm thế nào hỏi chị tròn tròn kia kìa :3

Trích dẫn Gửi bởi tròn xinh :)
    ngủ đê
    mai dậy sớm thể dục về tha hồ đọc truyện nhá
    oài.gjốg nhau ế' ' . . hjhj. mjnh thưc khuya là do lang thang trên fb :d . tư mai ngẩu sớm

Trích dẫn Gửi bởi mit.boo
    minh kũg péo.nhưg mjh k pj măk kảm vj peo lắm.du mjnh rất tr0n. pan pe,m0j ngư0j ju wj nhau k chj nhjn pê ng0aj đâu.hjhj. minh kũng đang gjảm kg :d. nhưng mai m0i' pắt đầu gjảm.hy v0ng sẽ thanh kôg. (nhưg ngke vẻ n0j đk ma k lam đk lắm.hjhj) mjnh va pan kug cố gắg nhé.
    ngày nào lên web cũng kêu để mai là thế nào:mask: ngủ đê fb có gì hay:sick:

lúc đầu giảm dễ hơn, càng về sau càng khó. tốt nhất là đặt lịch ngắn thôi, tuần đầu giảm 1kg. nếu không giảm xem lại chế độ dĩnh dưỡng cũng như tập luyện

nếu bạn có chí và quyết tâm thì mình nghĩ bạn sẽ thành công. mình từng bị gọi là thằng mụp, thằng béo nên mình hiểu. bây giờ thì mình có thể tự tin với body của mình. bạn nên tập hiit zoi cardio ( vì bạn là con gái ko tập tạ nặng được) . chúc bạn thành công