Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Kết quả 1 đến 5 của 5

Thỉnh giáo chị Liennhi về tập bụng

chị ơi, tình hình là eo của em 2 bên phía sườn ko có mở thừa, chị có phía trước hình như do làm việc vp ngồi nhiều nên có dư mỡ phía trước bụng trên và bụng dưới, cắt bằng bài nào được vậy chị? với lại em đang có việc chưa đi gym được, tập ở nhà thì em hay gập bụng nhưng bị đau 2 bên sườn quá chứ ko thấy tác dụng vào phía bụng trước.
    chị tư vấn dùm em nha, em cảm ơn chị nhiều

nếu chỉ tập bụng thì khó có thể có tác dụng như ý, em gập bụng mà bị đau bởi cơ thể không khởi động trước khi tập- kèm theo các nhóm cơ liên quan còn yếu nên gây đau. theo chị em có thể tận dụng cầu thang ,nhảy dây...làm những bài vận động thay cardio để đốt mỡ kèm theo chế độ ăn uống điều độ sẽ có 1 kết quả tôt.

lanh chanh tí
    lúc ngồi thì e ngồi thẳng lưng, hóp bụng nhẹ. nó sẽ tránh bị xệ bụng, chùng bụng.
    còn muốn bụng phẳng mà người vẫn mềm mại mỡ màng thì hơi khó. vì có mỡ thì phải giảm thôi. giảm là giảm toàn thân. tùy từng nơi mà giảm trước giảm sau thôi

tập bụng ko có giảm mỡ bụng đạu nhá. ăn kiệng, vận động mạnh mẽ đều đặn là cách nhanh nhất để giảm mỡ.

[img]http://www.***************/community/attachments/62958/[/img]

Trích dẫn Gửi bởi lance25
    tập bụng ko có giảm mỡ bụng đạu nhá. ăn kiệng, vận động mạnh mẽ đều đặn là cách nhanh nhất để giảm mỡ.

[img]http://www.***************/community/attachments/62958/[/img]
    mình đã đi gym, nhưng sẽ không ăn kiêng chỉ tập và ăn uống đầy đủ vì phải giữ cân, cố gắng tập cho giảm mỡ đây :d