Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

Cần chỉ bảo tập gym đúng cách ,em tập ở Cali wow Lê Lai

dear anh, chị
    em mới bắt đầu có ý thức về body gần đây nên đã đăng kí học lớp yoga riêng ở sns vo van tần.
    xong sau đó cũng đk học ở cali fitness, mọi ng cũng hỏi em sao yoga lại ko học trong cali, vì học trong cali rất đông, mà em thì quyết tâm theo môn yoga này nên em muốn tìm một chỗ học lâu dài, lâu lâu ghé vào phòng yoga của cali thêm như là extra thêm kĩ thuật thui
    vấn đề chính đây ạ, người em lúc cân đo thì thấy lượng cơ thiếu cũng nhiều.
    em sn 92 - nữ
    về cân nặng là 55kg
    chiều cao 1m67. phần mỡ vòng 2 dư 6kg ( hlv nói thế ). mà thật sự vòng bung e cũng to thật..em vào học thì có các lớp : body pump, body combat. body balance, body jam, step &crunch,shape up,cx workx, sh bam, taichi, cycling
    tất cả các lớp em đã thử tập qua và cảm thấy thích lớp : body combat, shape up,cycling
    nhưng em k biết là môn nào sẽ giúp em giảm đc bụng hiệu quả hơn.
    nhất là môn cycling em thấy mọi ng nói là tập sẽ bị chân to tuy là nó giảm cân, hic, chân của e là thuộc chân voi rùi ạ.
    em có hỏi hlv ở bên đây nhưng ai tập cali sẽ hiểu rằng các bạn ý chỉ trèo kéo khách tập pt thì mới hiệu quả đc =.= nói chung là một vòng luẩn quẩn, tuy là có nói đúng đi nữa nhưng ko phải ai cũng chịu đầu tư 25-30tr để thuê hlv riêng như thế đc, vì mục đích của mình cũng chưa phải thi hoa hậu hay ế số quá ))) ( số tiền hlv riêng tùy vào lượng mỡ, lượng cơ của từng người nha, đó là số tiền của em đấy )
    em biết đc ở đây nhiều người có kinh nghiệm luyện tập, ai có thời gian rảnh có thể chỉ bảo giúp em . em cám ơn nhiều
    hiện giờ em chia lịch học là :sáng sớm em tập yoga ờ sns, trưa mà rảnh thì lện cali tập cái gì đó nhẹ nhàng chút, tối em tập cycling hoac body combat khi có lớp. trước giờ tập mấy môn ở cali em thướng lên đi bộ nhẹ nhàng ở phòng cardio coi như khởi động ( mà tập ko yên vs các bạn hlv, vừa th61y thông cảm nhưng cũng bực mình)
    chế độ ăn uống :dạ, trộm vía sáng em đi tập yoga lúc 7g thì em ko a9n gì. sau khi tập xong 30-1 tiếng em ănsáng coi như là ăn trưa luôn , chẳng may ăn thấy nhiều quá thì khoảng 10g e đi tập..xong đến chiều em đi tập khoảng 5-8h tối trong khảong đó thì sau khi tập em ko ăn thêm gì cả ngoài trái cây cho đỡ nhạt mồm hihi
    bounus : mọi người bảo form người em giống con này trên ảnh ( vì mấy em này ở ngoài chắc chắn gầy đẹp rùi lên ảnh nhìn hơi to vậy thui , em mà lên ảnh nhìn béo gấp 10 ) . nhưng mà tất nhiên ko đc body này đâu, bụng bắp tay, béo và ko săn đc như này đâu ạ, cái dáng chân thì toto thế đó

môn giúp bạn giảm mỡ tốt nhất là ăn uống cẩn thận

bạn có thể đưa thêm thông tin về chế độ diet của bạn dc ko ?
    có một chế độ ăn đúng và đủ nó quan trọng hơn là tập bài gì giáo án nào đấy :\

dạ, trộm vía sáng em đi tập yoga lúc 7g thì em ko a9n gì. sau khi tập xong 30-1 tiếng em ănsáng coi như là ăn trưa luôn , chẳng may ăn thấy nhiều quá thì khoảng 10g e đi tập..xong đến chiều em đi tập khoảng 5-8h tối trong khảong đó thì sau khi tập em ko ăn thêm gì cả ngoài trái cây cho đỡ nhạt mồm hihi

anhlong1122 : anh nói nghe tội cho em quá huhu nhiều hôm thì e ăn cũng chuẩn lắm nhưng lâu lâu có vài bữa ăn tẹt ga kiểu nhu cho bõ thèm 1 ngày ạ

1.ban sáng bên yoga sns tập khá là nhẹ! bạn nên tập lớp chiều tối, mình thấy ổn hơn. (tập buồi sáng thì tập cùng với mình hahaha)
    2.giống như bác @anhlong1122 nói. "dinh dưỡng" chiếm 70% kết quả.
    3.bạn cứ tập giảm kg đã. đừng lo to đùi to chân. các cô các chị cứ làm như tập hôm trước hôm sau nó to ngay lập tức í. (tôi tập chân hoài mà nó ko chịu to ra đây này ^^ rõ là khổ)
    4.trong các lớp bên cali thì cycling tiêu hao nhiều calo nhất. cxwokr tác động rất tốt tới phần cơ bụng.

ring roll out
    ring roll out được xem là bài tập quan trọng cần có (core body exercise) và đặt trọng tâm vào việc phát triển sức mạnh và cơ bụng để có được cơ bụng đẹp trong thời gian ngắn nhất
    • nhóm cơ chính: cơ bụng
    • nhóm cơ phụ: vai
    • độ khó: trung cấp
    • đối tượng: nam & nữ
    làm thế nào để tập ring roll out
    – nắm vòng treo gymnastic rings với tay chỉ rộng hơn vài trong tư thế hít đất
    – từ từ kiểm soát lực và đẩy mình về phía trước, đẩy dài thân ra xa vừa sức mình mà không ảnh hưởng đến động tác
    – dừng lại khi đẩy người ra xa và dừng một lát
    – quay lại vị trí ban đầu và lặp lại

điểm đặc biệt khi tập với vòng rings là có rất nhiều bài tập, ngoài bài tập ring roll out còn có bài ring l-sit, planche trên rings ....

Trích dẫn Gửi bởi huy_nguyen
    1.ban sáng bên yoga sns tập khá là nhẹ! bạn nên tập lớp chiều tối, mình thấy ổn hơn. (tập buồi sáng thì tập cùng với mình hahaha)
    2.giống như bác @anhlong1122 nói. "dinh dưỡng" chiếm 70% kết quả.
    3.bạn cứ tập giảm kg đã. đừng lo to đùi to chân. các cô các chị cứ làm như tập hôm trước hôm sau nó to ngay lập tức í. (tôi tập chân hoài mà nó ko chịu to ra đây này ^^ rõ là khổ)
    4.trong các lớp bên cali thì cycling tiêu hao nhiều calo nhất. cxwokr tác động rất tốt tới phần cơ bụng.
    ui .. em mới tập nên các cô cũng khuyên là nên tập buổi sáng trước nè..nhưng nếu anh nói tâp cùng anh, mà a rành về thể lực như này có phải là cái anh đeo kính mà dẻo ng ko nhỉ..mới học 5 buổi đc cô nga khen ý ))))

Trích dẫn Gửi bởi huy_nguyen
    há há há biết luôn ta ơi! ngại quớ!!!!! trong lớp mình ngồi trên cùng nên bạn thông cảm mình chưa biết mặt hết mọi người! đoán đoán bạn là người tập bên cạnh???

ps: cô oanh ^^
    lớp con trai ít mà, mà thấy có 1 người tập dẻo à ) còn chơi webthehinh thì chắc chắn là ng đầy rồi ) ko biết cũng ko sao mà, co duyên lai gap haha

Trích dẫn Gửi bởi lão tạ
    30tr tư vấn giảm 6kg mỡ :roflmao:
    bạn là nữ lo gì mất cơ, low carb tẹt ga đi :roflmao:
    dạ, đấy là giá giảm 6kg thui đó, còn mún tăng cơ nữa là giá khác, ảo lắm.. low carb chắc em ko theo đc vì ăn nhiù quá em ko quen hic