Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Trích dẫn Gửi bởi menhim
    người em mỡ tích chủ yếu ở bụng, lưng và vai anh ạ, còn đùi, mông và chân thì rất bé. em rất sợ giảm cân toàn thân phần dưới của em sẽ bé hơn nữa, như thế càng mất cân đối. em đang theo lowcarb webthehinh, không dùng 1 chút tinh bột và đường nào, nhưng có vấn đề là vào khoảng 3h chiều em hay bị xây xẩm mặt mày, chân tay bủn rủn và rất đói. em uống rất nhiều nước cho qua cơn đói để chiều về đi tập, nhưng hôm nào cũng mệt. anh cho em hỏi, nếu theo lowcarb thì trước khi tập em dùng sữa tươi ko đường trộn hạt chia có ảnh hưởng gì đến quá trình giảm cân ko ạ?

về phần tập luyện, hiện em đang tập ở elite, có tham gia các lớp zumba, body combat, xe đạp, bơi lội và 1 tiếng chạy bộ kết hợp đi bộ mỗi ngày. em chỉ chạy được khoảng 3p rồi đi bộ 2p, cứ thế trong vòng 1 tiếng anh ạ. cường độ tập luyện của em như vậy đã đủ chưa ạ?
    em nghĩ chị nên đốt béo trước bằng cardio như anh ý nói. sau đó pump phần thân dưới để dựng cơ. khi xong giai đoạn đốt mỡ, lúc dựng cơ, chị nên uống thêm protein powder hoặc supplements. em luôn làm như thế và rất hiệu quả.

protein bar + protein shake = heaven

Trích dẫn Gửi bởi menhim
    người em mỡ tích chủ yếu ở bụng, lưng và vai anh ạ, còn đùi, mông và chân thì rất bé. em rất sợ giảm cân toàn thân phần dưới của em sẽ bé hơn nữa, như thế càng mất cân đối. em đang theo lowcarb webthehinh, không dùng 1 chút tinh bột và đường nào, nhưng có vấn đề là vào khoảng 3h chiều em hay bị xây xẩm mặt mày, chân tay bủn rủn và rất đói. em uống rất nhiều nước cho qua cơn đói để chiều về đi tập, nhưng hôm nào cũng mệt. anh cho em hỏi, nếu theo lowcarb thì trước khi tập em dùng sữa tươi ko đường trộn hạt chia có ảnh hưởng gì đến quá trình giảm cân ko ạ?

về phần tập luyện, hiện em đang tập ở elite, có tham gia các lớp zumba, body combat, xe đạp, bơi lội và 1 tiếng chạy bộ kết hợp đi bộ mỗi ngày. em chỉ chạy được khoảng 3p rồi đi bộ 2p, cứ thế trong vòng 1 tiếng anh ạ. cường độ tập luyện của em như vậy đã đủ chưa ạ?
    khổ lắm, đừng nghĩ giảm cân mà nên nghĩ giảm mỡ. thường người muốn giảm cân thì nhịn ăn, yếu sức, không có hoạt đông gì được cả. cân có giảm, nhưng cơ thể đói quá rốt cuộc rồi cũng ăn, tăng cân lại rồi thất bại.

giảm mỡ bằng cách tăng cường độ tập luyện thì vừa tốt cho sức khỏe, vừa giảm mỡ hưu hiệu, lâu dài hơn. chạy được có 3p là quá yếu. ráng tăng lên 4p, rồi 5p, 6p ... 10p... cứ tăng từ từ, khi nào chạy được 30p một lượt thì nhìn lại vóc dáng. bảo đảm sẽ có sự khác biệt đáng kể.

đâu phải tập chỗ nào là nó nhỏ chỗ ấy. phần trên em to hơn dưới là vì mỡ nó tụ ở trên nhiều hơn. khi giảm mỡ toàn thân thì chỗ nào nhiều mỡ thì tỉ lệ nó giảm đi nhiều hơn.

Trích dẫn Gửi bởi hotchic
    anh @scerpio , lâu rồi không lên đây, nhìn thấy anh em lại phát sốt
    em cũng vậy. đi đâu mà biệt tích luôn mấy tháng trời.

Xin tài liệu tập fitness giảm cân cho người có dáng hình quả táo

chào cả nhà,

mình tham gia webthehinh cũng ngót nghét 7 năm nay, chỉ vào đọc bài và tham khảo các phương pháp giảm cân của mọi người rồi tự áp dụng cho mình. nhờ webthehinh, mình cũng đã giảm cân thành công với phương pháp lowcarb sau khi sinh bé đầu tiên, và đến giờ khi có bé thứ 2, mình vẫn chung thành với chế độ lowcarb nhưng lần này không thấy khả quan cho lắm, nên mình quyết định đến phòng gym để hỗ trợ đốt mỡ nhanh hơn.

mình có dáng hình quả táo, vai, bắp tay, ngực và bụng rất to, còn chân và mông đùi lại rất bé . thực sự là mặc quần áo không đẹp chút nào, chỉ mặc váy được thôi. đến phòng tập gym mình cũng không biết phải tập gì, động tác nào vừa giảm cân mà chú trọng phần trên chứ ko bị làm đùi và mông bé đi.

mong mọi người tư vấn và giúp đỡ mình! thanks cả nhà nhé!

đừng nên chú trọng vào giảm cân, mà nên chú trọng vào giảm mỡ. nghe tả, anh nghĩ là em bị tụ mỡ nhiều. cứ đốt cho mỡ xuống thì dáng hình thật của mình nó sẽ hiện ra.
    giảm mỡ thì phải giảm toàn thân. cardio là phương pháp giảm mỡ hữu hiệu nhất nên chú trọng vào cardio. có thể xen kẽ tạ để tăng sức và cơ vì có cơ thì cardio sẽ đốt nhiều mỡ hơn.

Trích dẫn Gửi bởi scerpio
    đừng nên chú trọng vào giảm cân, mà nên chú trọng vào giảm mỡ. nghe tả, anh nghĩ là em bị tụ mỡ nhiều. cứ đốt cho mỡ xuống thì dáng hình thật của mình nó sẽ hiện ra.
    giảm mỡ thì phải giảm toàn thân. cardio là phương pháp giảm mỡ hữu hiệu nhất nên chú trọng vào cardio. có thể xen kẽ tạ để tăng sức và cơ vì có cơ thì cardio sẽ đốt nhiều mỡ hơn.

em cũng vậy. đi đâu mà biệt tích luôn mấy tháng trời.
    em đi công tác với lu bu công việc ở công ty thôi ạ. vẫn tập luyện thường xuyên nhưng toàn họp ban ngày chả buôn bán được gì chuyện. tối về tập mệt tả tơi, leo lên giường là lăn quay ngủ rồi

khổ lắm, đừng nghĩ giảm cân mà nên nghĩ giảm mỡ. thường người muốn giảm cân thì nhịn ăn, yếu sức, không có hoạt đông gì được cả. cân có giảm, nhưng cơ thể đói quá rốt cuộc rồi cũng ăn, tăng cân lại rồi thất bại.

giảm mỡ bằng cách tăng cường độ tập luyện thì vừa tốt cho sức khỏe, vừa giảm mỡ hưu hiệu, lâu dài hơn. chạy được có 3p là quá yếu. ráng tăng lên 4p, rồi 5p, 6p ... 10p... cứ tăng từ từ, khi nào chạy được 30p một lượt thì nhìn lại vóc dáng. bảo đảm sẽ có sự khác biệt đáng kể.

đâu phải tập chỗ nào là nó nhỏ chỗ ấy. phần trên em to hơn dưới là vì mỡ nó tụ ở trên nhiều hơn. khi giảm mỡ toàn thân thì chỗ nào nhiều mỡ thì tỉ lệ nó giảm đi nhiều hơn.
    cảm ơn anh đã tư vấn cho em ạ! em sẽ tăng cường độ tập luyện luôn từ ngày hôm nay. anh cho em hỏi chút, em hay tập vào buổi chiều sau khi tan làm, giờ đó thì cơ thể cũng hơi mệt và đói rồi, em toàn nhịn ăn đi tập nên có lẽ khi tập sức cũng không được bền và hiệu quả, ăn vào thì em sợ ảnh hưởng đến quá trình giảm cân. anh tư vấn giúp em nên ăn gì trước khi tập với ạ?

thêm nữa, em có bắp chân (. nên em chạy bộ có bị tăng size bắp chân ko ạ?