Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

E muốn xin hướng dẫn tập ở nhà cho nữ!

em chào các ace dĩên đàn!
    e là nữ, 27tuổi, cao 1m50-45kg có dáng quả táo to trên bé dưới (vai e to ngang, bụng 1 rổ do e đã đẻ 2 lứa , mông, đùi lép kẹp). e mới đẻ 7m cơ mà người đã bị gầy, có mỗi bụng to. nay e rất muốn nắn chỉnh lại body cho nó đệp chứ nhìn e nẫu quá. e đã sắm đc 1 số dụng cụ như sau:
    1 cặp tạ đơn nhựa 1 kg
    1 cặp đòn tạ tay
    1 thanh tạ đòn 1.5m
    4 quả tạ gang 2kg
    4 quả tạ gang 3kg
    2 quả tạ gang 5 kg
    e muốn nhờ ace hướng dẫn e xây dựng các bài tập từ chỗ dụng cụ này hoạc e có thể bỏ ra thêm khoảng thêm 1tr để mua thêm nữa nếu cần.
    bác nào giúp e chia buổi, chọn bài + số lần tập, khối lượng ta thì tốt quá ạ. vì e là newbie chưa biết gì mà chỗ nhà e lại ko có phòng gym nên e phải mua về tự tập. e rất mong đc các ac gíup ạ! tks cả nhà đã đọc bài

mỗi người một ý,nhưng đúng thật là có tạ hay không có tạ thì luyện tập đúng cách và dinh dưỡng tốt,vẫn sẽ cho được 1 body hấp dẫn.

tập bodyweight cũng được mà chị ơi,chị tập nhiều cái trong một hiệp cũng rất tốt rồi,kèm theo chạy bộ hoặc tập các bài cardio thì ổn rồi

[img]http://www.***************/community/attachments/91906/[/img][img]http://www.***************/community/attachments/91907/[/img]

đầu tư thế này tập cho đã nè em

Trích dẫn Gửi bởi pthanhvan
    rốt cục là em muốn giảm cân, giảm bụng hay tăng vòng 3?
    để giảm bụng thì em nên chạy bộ chứ mấy cục tạ này thì ăn nhằm gì. còn để tăng vòng 3, mông đùi gì ấy thì em cần dàn squat gánh tạ, cái này tự làm khó lắm. deadlift thì cần thêm tạ nữa, tính hết trọng lượng tạ gang cùa em thì không ăn thua dù là cho nữ tập.
    e vừa muốn giảm mỡ bụng, vừa muốn tăng cơ mông đùi a ạ. nếu tập với tạ thì e cần bao nhiêu tạ nữa ạ?

tại đợt này e đang hơi cuồng tạ. chán cái body quá rồi ý. mặc cái váy cũ thì vẫn xỏ vào đc cơ dưng mà nhìn hơi bị giống bầu.

rốt cục là em muốn giảm cân, giảm bụng hay tăng vòng 3?
    để giảm bụng thì em nên chạy bộ chứ mấy cục tạ này thì ăn nhằm gì. còn để tăng vòng 3, mông đùi gì ấy thì em cần dàn squat gánh tạ, cái này tự làm khó lắm. deadlift thì cần thêm tạ nữa, tính hết trọng lượng tạ gang cùa em thì không ăn thua dù là cho nữ tập.

cardio + mấy bài tập mông trên mạng ấy khỏi cần tạ chi tốn tiền :d

hi bạn

nếu có thời gian thì nên bỏ ra 1 tiếng ra phòng tập cho có động lực. mình đã từng tập ở nhà cảm thấy không hiệu quả và cũng dễ bị nản.

có được phòng tập như thế này thì tuyệt quá, chỉ cần tìm mấy bài hướng dẫn là hay quá rồi nhưng thỉnh thoảng rủ ai đi tập cùng cho vui