Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Sai lầm khi nghĩ rằng chỉ tập những động tác bụng thì sẽ có bụng đẹp

nhiều bạn nữ rất thích tập bụng, nhưng các bạn không biết rằng không phải cứ hì hục tập những động tác đó thì sẽ có flat abs điều mà hầu như bạn nữ nào cũng muốn. việc chỉ gập bụng, hay crunches( từ này không biềt dịch sao) bạn nghĩ là tác dụng đến bụng nhưng thật sự bạn không thể quyết định mỡ sẽ mât đi chỗ nào trên cơ thể mình, điền hình như có bạn ốm đi thì chân nhỏ lại trước, hay bạn khác thì mông nhỏ lại tùy người.

cơ bụng của mỗi người đều được bao quanh bởi lớp mỡ và để cơ bụng có thể hiện ra thì bạn phải đánh tan lớp mỡ đó. mỡ đuợc tích tụ năm này qua tháng nọ nên các bạn cũng phải trải qua từng ấy thời gian để nó biến mất, bằng cách tập thể dục và dinh dưỡng. cardio như chạy bộ, bơi, hay nhảy dây đều làm nhịp tim của bạn tăng lên, và cơ thể phải sử dụng năng lượng để phục vụ cho việc đó. năng lượng đó sẽ được tạo ra bằng cách đốt mỡ, tữ đó khiến cho bạn giảm mỡ trên cơ thể. hiit cũng là một cách rất tốt để đốt cháy mỡ nhanh chóng bằng cách khiến cơ thể phải hoạt động với tần suất cao.

mà việc tập bụng cũng không sai khi mỡ đã bị đánh bay thì tập bụng cũng có tác dụng làm cơ bụng được nổi lên rõ ràng, tạo đường nét săn chắc.

chế độ ăn uống cũng rất quan trọng. không phải cứ nhịn ăn, hay ăn thật ít thì bụng sẽ nhỏ lại. khi bạn không cung cấp đủ năng lượng cho cơ thể thì quá trình trao đổi chât cũng diễn ra chậm hơn, làm chậm quá trình đốt cháy năng lượng, cơ thể lúc này sẽ lấy lấy cơ để bù vào năng lượng thiếu hụt đó. điển hình như nhìều bạn bụng nhỏ nhưng vẫn mỡ là vậy, dạng skinny fat. khi tập thể dục thì cân bằng dinh dưỡng cũng rất quan trọng, ăn quá ít thì sẽ không có sức tập thể dục và không duy trì được lâu dài. cái này mình bị mắc phải rồi ăn ít và tập thề dục quá nhiều, không thực tế và không thể giữ đuợc kềt quả.:wtf:

viềt nãy giờ, túm lại một câu các bạn nữ muốn bụng phẳng thì phải kết hợp cardio+hiit+dinh dưỡng hơp lí, ko phải đến tập bụng xong đi về.:finger:

minh chứng sống là mình đây. mình không hề tập những động tác cho bụng. một tuần đạp xe 3 ngày đi học, 3 ngày tập tạ, mà bụng vẫn xuống ào ào.

các ba'c có ý kiến gì thì cứ vào chém :singing::singing::singing:

[img]http://www.***************/community/attachments/97756/[/img]

[img]http://www.***************/community/attachments/97758/[/img]

Trích dẫn Gửi bởi định mệnh
    :meh: nói chung là muốn eo nuột ko có số thì ko nên tập bụng.. còn nghĩ tập bụng giảm bụng là tiêu cmnr
    ông định mệnh lúc nào cũng rất là căng, như ông già . em nào ngơ ngơ vào hỏi là ổng nói cho tạch luôn :nailbiting::nailbiting:

Trích dẫn Gửi bởi ubs santak
    kéo áo cao lên tí nữa là đẹp
    bụng đâu trên nách vậy báco_oo_o

ngoài ra thức đến 3h sáng cũng làm giảm mỡ bụng hiệu quả

Trích dẫn Gửi bởi namhoai1978
    ngoài ra thức đến 3h sáng cũng làm giảm mỡ bụng hiệu quả
    chị này ở nước ngoài mà bác

Trích dẫn Gửi bởi lehoang1907
    chị này ở nước ngoài mà bác

:meh: nói chung là muốn eo nuột ko có số thì ko nên tập bụng.. còn nghĩ tập bụng giảm bụng là tiêu cmnr

kéo áo cao lên tí nữa là đẹp

Trích dẫn Gửi bởi thudo92
    ông định mệnh lúc nào cũng rất là căng, như ông già . em nào ngơ ngơ vào hỏi là ổng nói cho tạch luôn :nailbiting::nailbiting:

chúng ta llun có trường hợp ngoại lệ cho các bạn xinh xắn mún hot )

Trích dẫn Gửi bởi thudo92

hai múi bằng nhau đấy e

good abs!