Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 37
    Trích dẫn Gửi bởi s.lyn
    không,ý tớ k phải là kiểu đàn ông tăng bn thì phụ nữ tăng bấy nhiêu,tất nhiên phụ nữ k bằng nam. chủ yếu tớ nói lên nhu cầu của tớ là tớ k muốn nở hông sang hai bên và tăng thêm kích cỡ đùi vì chân tớ đang cột đình lắm rồi mà toàn cơ ="=
    chứ nếu lo lắng thì tớ đã k tập rồi =))
    tỷ lệ mỡ của nữ luôn cao hơn nam 10% (vì phải sinh đẻ,...) nên bạn nghĩ chân "đang cột đình lắm rồi mà toàn cơ" là k phải, đó là mỡ thôi. bạn tập squat trọng lượng tạ nhẹ nhưng tăng số lần nên (vd tập với thanh đòn k tạ, gánh 20 cái hoặc hơn nếu có thể, làm 3 hiệp) lượng mỡ và nước trong đùi sẽ tiêu đi và làm săn chắc đùi lại. k phải đùi to là toàn cơ đâu.

Trích dẫn Gửi bởi quanvuong
    tỷ lệ mỡ của nữ luôn cao hơn nam 10% (vì phải sinh đẻ,...) nên bạn nghĩ chân "đang cột đình lắm rồi mà toàn cơ" là k phải, đó là mỡ thôi. bạn tập squat trọng lượng tạ nhẹ nhưng tăng số lần nên (vd tập với thanh đòn k tạ, gánh 20 cái hoặc hơn nếu có thể, làm 3 hiệp) lượng mỡ và nước trong đùi sẽ tiêu đi và làm săn chắc đùi lại. k phải đùi to là toàn cơ đâu.
    một phần do vấn đề quần áo hiện tại đều nhích vào khó khăn nữa :v quần t h chả cái nào mặc vừa nữa vì chật nên đang cực kì lo lắng :'(

Trích dẫn Gửi bởi s.lyn
    mình cũng đang tập squat nhưng có đọc và thấy rằng nó sẽ làm thon đùi sau và tăng cơ đùi trước để hài hòa với mông :v h mình chỉ đang mong muốn mông cao hơn và nở ra sau chứ không nở sang hai bên thôi.
    vậy. squat là đùi trước đùi sau và mông đều tăng nhé cô. cố về đọc bài kĩ lại đi. với lại muốn mông to lên thì đùi sau phải lên. muốn đùi sau lên không dễ đâu cô ơi. đùi sau là cái nguyên tố làm cho ng ta thèm thuồng ấy. cô yên tâm, tui squat 100kg đây mà đùi ko to ra. muốn lắm mà cũng ko to ra được. mấy cô squat có vài chục kí mà lo sợ chân to à.

squat thêm deadlift đi, lunge nữa.

Trích dẫn Gửi bởi asstothegrass
    vậy. squat là đùi trước đùi sau và mông đều tăng nhé cô. cố về đọc bài kĩ lại đi. với lại muốn mông to lên thì đùi sau phải lên. muốn đùi sau lên không dễ đâu cô ơi. đùi sau là cái nguyên tố làm cho ng ta thèm thuồng ấy. cô yên tâm, tui squat 100kg đây mà đùi ko to ra. muốn lắm mà cũng ko to ra được. mấy cô squat có vài chục kí mà lo sợ chân to à.
    em squat mới có 2 chục ký thui :'( tại thân hình em nó đồ sộ phần dưới sẵn rồi nhưng vẫn mê mẩn mông toa mà chị :x

bắp đùi em cũng khá to nên khó mặc quần đùi dc lắm chỉ măc đồ dài tối màu

cùng nỗi khổ với bạn chủ topic :d

Trích dẫn Gửi bởi windyphamhp
    squat mình thấy nhiều ng tập squat chân đẹp, mông đẹp lắm
    ban noi dung nhung van de o cho la truoc tien chu topic phai giam toi da mo quanh dui da. ban chu topic nen chay buoi sang truoc khi an sang 3 lan mot tuan roi sau do co the bat dau tap squat. chu y tap squat phai dung tu the neu ko de bi chan thuong.

Trích dẫn Gửi bởi aichoai
    cùng nỗi khổ với bạn chủ topic :d
    dau tien phai chay de burn fat, sau roi moi weight train de tang co (muscle) va definition cho chan. lunges tot cho upper thighs.

Trích dẫn Gửi bởi s.lyn
    mình cũng đang tập squat nhưng có đọc và thấy rằng nó sẽ làm thon đùi sau và tăng cơ đùi trước để hài hòa với mông :v h mình chỉ đang mong muốn mông cao hơn và nở ra sau chứ không nở sang hai bên thôi.

có vận động nhưng do dáng người nên nơi tích mỡ nó khó giảm được bạn ạ. mình muốn được góp ý một phương pháp dành cho dáng người của mình đó
    mình cũng bị dáng người quả lê như bạn, trên nhỏ dưới to, mà phần đùi 2 bên nó cứ phình ra