Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 2 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 99
    cá nhân mình rất mong phái đẹp rủ nhau đi nâng tạ hêhê, khỏi nói thì ai cũng biết, theo bản năng mẹ thiên nhiên trao tặng thì phái mạnh chăm chăm vòng 1, vòng 3 của các chị em trước :x3:, nhưng cái ấn tượng và tác động đến quyết định đến hành động tiếp theo của họ (như bắt chuyện chẳng hạn) sẽ là vòng 2 :love:. tất nhiên là còn nhiều khía cạnh khác, tuy nhiên ở đây đang nói về fitness nên chỉ ưu tiên so sánh các vòng :roflmao:

Trích dẫn Gửi bởi hoahongxanh88
    suy nghĩ của mình và của 1 số nữ gym đúng nghĩa, bạn có thể nhìn số đo của mình phần chữ ký sẽ hiểu mình ko thích giảm cân, mới siết mỡ xuống 3kg mà còm nhom rồi

sợ vì ng ta chưa thử, mình tập rồi, cũng tăng số kg lên rồi có cơ bắp nỗi đâu :d muốn cơ bắp khó lắm
    ơ ... theo số đo ấy thì chắc nhìn bạn cái kiểu mup rụp đúng hông... > .

có bạn gái nào muốn đi tập không nhở

Trích dẫn Gửi bởi rambobmt
    có bạn gái nào muốn đi tập không nhở
    đi tập nhiều mà

Trích dẫn Gửi bởi scorpions
    thì hình như toàn gặp ở gym rồi với nói mup mà.... ơ mà nhớ hok lầm thì mup là khen mà sao cứ chối miết thế !^^
    mup là 1 từ trừu tượng lắm, khen hay chê sao biết được mà mình cũng gym nhưng gym bằng tạ đàng hoàng, ko phải dạng gym chạy bộ, lắc eo đâu, nếu giảm mỡ quá thì cảm giác yếu sức, tập ko nổi

cũng bình thường
    k có gì nổi bật
    phòng mình k có cô nào tập cả

chưa chắc, mình ko hề cardio, ko hề ăn kiêng, tập tạ giúp cơ thể vận động toàn diện, giúp hệ xương được cũng cố, sức đề kháng tăng, trao đổi chất tốt hơn nên cơ thể ít tích mỡ hơn
    mình cũng từng tập tạ rồi bạn ạ.
    bạn như vậy là vì thể trạng trước khi tập của bạn là gày/cân đối.ngoài ra bạn tập toàn cơ thể nên mức vận động nặng,không bị tích mỡ.
    còn với phụ nữ bình thường (trừ các bạn gày đa phần nữ đều bị tích mỡ sẵn ở bắp tay vai) nếu không tính calo in,cứ lao vào nâng tạ mà ăn uống k kiểm soát hậu quả sẽ khôn lường.
    p/s:gym là môn tập luyện rất tốt nhưng khuyến cáo mọi người khi áp dụng phải phù hợp với từng hoàn cảnh cụ thể của bản thân,không nên thấy hô hào là nhảy vào

Trích dẫn Gửi bởi huyenhuyen
    mình cũng từng tập tạ rồi bạn ạ.
    bạn như vậy là vì thể trạng trước khi tập của bạn là gày/cân đối.ngoài ra bạn tập toàn cơ thể nên mức vận động nặng,không bị tích mỡ.
    còn với phụ nữ bình thường (trừ các bạn gày đa phần nữ đều bị tích mỡ sẵn ở bắp tay vai) nếu không tính calo in,cứ lao vào nâng tạ mà ăn uống k kiểm soát hậu quả sẽ khôn lường.
    p/s:gym là môn tập luyện rất tốt nhưng khuyến cáo mọi người khi áp dụng phải phù hợp với từng hoàn cảnh cụ thể của bản thân,không nên thấy hô hào là nhảy vào
    bạn tập tạ được bao lâu? tại sao ko tập toàn cơ thể, hay là hồi trước bạn chỉ tập tạ đơn để tập ngực??? mình thấy đa số nữ tập như vậy, thật ra tập như vậy ko có hiệu quả gì cả, và cơ thể bạn to ra là do tập luyện ko hiệu quả chứ không phải do tập luyện mà to ra. gym thật ra cũng là 1 môn thể thao như các môn thể thao khác, môn nào cũng vận động toàn thân cả, không có môn thể thao nào tập cục bộ 1 phần cơ thể, chỉ có người tập tập không đúng thôi. mình đã từng tập rất nhiều môn thể thao trước khi tập gym: võ thuật, bóng rổ, múa, nhảy hiện đại, bóng chuyền, cầu lông, chạy bộ, đi bộ nhanh...
    mà ngay cả khi mình không tập gym, thì mình vẫn không tích mỡ, không phải lý do người mình gầy mà là mình luôn vận động, mỗi ngày mình đều đi bộ, lên xuống lầu, cầu thang cũng thường đi bộ hơn là thang máy, do vậy việc tính calo in cũng không cần thiết lắm vì có ăn bao nhiêu thì khi bạn vận động cũng đốt hết thôi. đơn giản nam nữ gì cũng vậy, lười vận động thì sẽ tăng mỡ, cho dù bạn ăn kiêng đến mức nào đi nữa.

bạn tập tạ được bao lâu? tại sao ko tập toàn cơ thể, hay là hồi trước bạn chỉ tập tạ đơn để tập ngực??? mình thấy đa số nữ tập như vậy, thật ra tập như vậy ko có hiệu quả gì cả, và cơ thể bạn to ra là do tập luyện ko hiệu quả chứ không phải do tập luyện mà to ra. gym thật ra cũng là 1 môn thể thao như các môn thể thao khác, môn nào cũng vận động toàn thân cả, không có môn thể thao nào tập cục bộ 1 phần cơ thể, chỉ có người tập tập không đúng thôi. mình đã từng tập rất nhiều môn thể thao trước khi tập gym: võ thuật, bóng rổ, múa, nhảy hiện đại, bóng chuyền, cầu lông, chạy bộ, đi bộ nhanh...
    mà ngay cả khi mình không tập gym, thì mình vẫn không tích mỡ, không phải lý do người mình gầy mà là mình luôn vận động, mỗi ngày mình đều đi bộ, lên xuống lầu, cầu thang cũng thường đi bộ hơn là thang máy, do vậy việc tính calo in cũng không cần thiết lắm vì có ăn bao nhiêu thì khi bạn vận động cũng đốt hết thôi. đơn giản nam nữ gì cũng vậy, lười vận động thì sẽ tăng mỡ, cho dù bạn ăn kiêng đến mức nào đi nữa.
    bạn k thấy mình đã nói ở comment trên là bạn "tiêu hao năng lượng lớn" à,nên bạn như vậy là điều đương nhiên.mình chỉ nói trong giới hạn bài viết trên thôi,đa phần chị em phụ nữ ở vn khi nói đến tập tạ đều chỉ nghĩ đến tập tay mà không nghĩ là còn phải tập toàn cơ thể nữa.
    ngoài ra phần mỡ ở tay rất khó giảm,giảm rất chậm,phải giảm 1 lượng lớn mỡ toàn thân rồi mới đến tay.cho nên nếu chỉ tập tạ mà không ăn kiêng sẽ khó giảm bắp tay.bạn nên hiểu ý mình muốn nói là phải kiểm soát calo chặt chẽ + tập tạ,chứ không phải tập tạ sẽ to ra.
    p/s:nếu bạn tự hào là từng tập nhiều môn và kiến thức về gym chuyên sâu mình cũng xin nói là gym boxing chạy... mình cũng từng tập và mỗi môn cũng có nghiên cứu ít nhiều.thân.

Trích dẫn Gửi bởi scorpions
    ơ ... theo số đo ấy thì chắc nhìn bạn cái kiểu mup rụp đúng hông... > .
    cái avartar đấy có múp rụp lắm ko?