Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 41
    Trích dẫn Gửi bởi nuidam
    với giáo án này thì một buổi tập như thân trên là mất khoảng bn thời gian ạ
    em tập được gần 1 năm rùi, giờ e chủ yếu muốn giảm mỡ bụng và phần thân trên
    em muốn xen thêm cardio khoảng 20- 30 phút vào các buổi tập được không ạ
    cứ xác định 90~120' nếu muốn hoàn thành đủ giáo án để xynh đẹp hơn "em của ngày hum qua"!!!
    thừa còn hơn thiếu,
    nói trước thế cho đỡ sock!!!

em muốn hỏi với mỗi bài tập thì mức tạ mình nâng ở bao nhiêu ạ? max sức, hay tầm vừa.
    em cũng muốn kết hợp các bài tập cardio, tập hiit càng tốt, em nên tập vào ngày hôm nào ạ?
    em cảm ơn.

Trích dẫn Gửi bởi lê nam sơn
    em muốn hỏi với mỗi bài tập thì mức tạ mình nâng ở bao nhiêu ạ? max sức, hay tầm vừa.
    em cũng muốn kết hợp các bài tập cardio, tập hiit càng tốt, em nên tập vào ngày hôm nào ạ?
    em cảm ơn.
    - chương trình này là 1 kiểu "cardio" với tạ ở cường độ cao. trong trường hợp muốn kết hợp với cardio thì nên tập vào cuối buổi thứ 2, 4 và 6. thứ 4 nghỉ thì có thể áp dụng cardio cường độ cao, các buổi thứ 2 và 6 áp dụng cardio dạng chạy bền khoảng 10 - 15 phút hỗ trợ.
    - mỗi hiệp thực hiện với tạ đều có số lần thực hiện. ví dụ: bài tập yêu cầu thực hiện 3 x 10.
    + bài tập đó phải thực hiện đủ 3 hiệp.
    + mỗi hiệp thực hiện 10 lần. tính toán khối lượng thực hiện sao cho thực hiện 1 hiệp được 9 - 10 lần, lần thứ 11 là không thực hiện được nữa.
    - nếu muốn chọn kết hợp với cardio bằng hình thức chạy để đốt cháy mỡ, thì còn nhiều hình thức khác ngoài chương trình này để lựa chọn.
    - ngoài ra nếu muốn giảm cân thì cốt lõi vẫn là thực hiện chế độ ăn kiêng, luyện tập chỉ là vấn đề thứ 2. cho nên đừng quá chú trọng đến luyện tập mà quên chế độ dinh dưỡng. luyện tập là động lực để đốt cháy mỡ, là biện pháp nâng cao thể lực nhưng chưa hẳn là yếu tố quan trọng để giảm cân.

Trích dẫn Gửi bởi lê nam sơn
    em đã giảm đc 12kg nhờ ăn kiêng theo chế độ da.s kèm tập các bài cardio dạng hiit 3 buổi 1 tuần. nhưng tgian gần đây cảm thấy việc giảm cân k còn hiệu quả như trước, cảm thấy xuống cân chậm nên em muốn thử áp dụng chế độ tập mới.
    em cảm ơn
    à quyết định thay đổi là quyết định chính xác!

Trích dẫn Gửi bởi splen
    một buổi tập mất từ 60 - 90 phút, tập liên tục mới có thể hoàn thành xong. bản thân giáo án này nó được thiết kế ở cường độ cao để đốt cháy mỡ, không cần cardio. nhưng nếu đã lựa chọn cardio thì nên dành riêng 3 buổi cardio trong tuần, kết hợp với 3 buổi tập tạ. em có thể tham khảo thêm giáo án của anh @sonvalentine .
    em vẫn đang tập theo giáo án này ạ
    hướng dẫn phải đẹp tập tạ -giáo án hoàn thiện thừ a đến y được tạo bởi anh nameless0611
    tuần 4 buổi và em chạy máy 20-30 phút trk hoặc sau mỗi buổi tập
    em tính đổi giáo án và cũng tính chạy như vậy sau mỗi buổi tập
    gần đây e tăng buổi tập vào những ngày nghỉ e đến chạy máy và tập nhẹ nhàng thân trên hoặc toàn bộ cơ thể.

Trích dẫn Gửi bởi nuidam
    em vẫn đang tập theo giáo án này ạ
    hướng dẫn phải đẹp tập tạ -giáo án hoàn thiện thừ a đến y được tạo bởi anh nameless0611
    tuần 4 buổi và em chạy máy 20-30 phút trk hoặc sau mỗi buổi tập
    em tính đổi giáo án và cũng tính chạy như vậy sau mỗi buổi tập
    gần đây e tăng buổi tập vào những ngày nghỉ e đến chạy máy và tập nhẹ nhàng thân trên hoặc toàn bộ cơ thể.
    đã đến lúk đổi sang 1 giáo án mới! :finger:
    mà iem gặp a @splen với bác @sonvalentine kia là chuẩn rồi đới!
    chị đọc diễn đàn thấy có 2 bác ý là tích cực đồng hành với công cuộc làm đẹp của chị iem chúng mình. hihi.

Trích dẫn Gửi bởi angel fly
    cứ xác định 90~120' nếu muốn hoàn thành đủ giáo án để xynh đẹp hơn "em của ngày hum qua"!!!
    thừa còn hơn thiếu,
    nói trước thế cho đỡ sock!!!
    tập theo giáo án kia kết hợp với cardio thì bt em vẫn mất khoảng 1h30'
    những cũng phải thử mới biết :d:d

thực ra e cũng đang băn khoăn vì tính khoảng nửa tháng nữa e sẽ qua hn mất tầm 10- 15 ngày
    muốn đổi giáo án nhưng đổi ngay thì sẽ bị dở chừng mà ra hn có mấy ngày lại đi tìm phòng gym thì hơi ngại :d:d, có lẽ chắc phải 1 tháng sau tàu ngầm kỹ mới đổi được

Trích dẫn Gửi bởi nuidam
    thực ra e cũng đang băn khoăn vì tính khoảng nửa tháng nữa e sẽ qua hn mất tầm 10- 15 ngày
    muốn đổi giáo án nhưng đổi ngay thì sẽ bị dở chừng mà ra hn có mấy ngày lại đi tìm phòng gym thì hơi ngại :d:d, có lẽ chắc phải 1 tháng sau tàu ngầm kỹ mới đổi được
    ơ
    chị lại nghĩ như vậy thì càng phải đổi,
    luôn và ngay!

mà sao phải mất công đi tìm phòng gym nhỉ!!!
    trong khi đọc đâu đấy thấy hình như a sơn anh ý có mở phòng gym thì phải, 1 công đôi việc đi em!
    hiii!
    (chị mà ở hn là chị cũng mò đến phòng tập và nhờ đích thân bác ấy pt cho ấy chứ! )

em đã giảm đc 12kg nhờ ăn kiêng theo chế độ da.s kèm tập các bài cardio dạng hiit 3 buổi 1 tuần. nhưng tgian gần đây cảm thấy việc giảm cân k còn hiệu quả như trước, cảm thấy xuống cân chậm nên em muốn thử áp dụng chế độ tập mới.
    em cảm ơn