Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Giúp em với, cần tăng chiều cao và cải thiện vòng ba

em là nữ năm nay 17 tuổi, cao 1m58 nặng 46.5 kg, dáng người em ko to lắm, mông thì lép nên dạo này cũng chăm chỉ squat với deadlift mà thấy bố mẹ cứ bảo m tập tạ vậy sao cao được nữa nên cũng hơi lo. em cũng xác định chắc cao thêm 1-2 cm nữa thôi nên em vẫn chú trọng vòng ba hơn. thế cho em hỏi mấy bài tập trên có ảnh hưởng đến chiều cao ko ạ? có bài tập nào thay thế mà ko ảnh hưởng đến chiều cao ko ạ?

Trích dẫn Gửi bởi toiyeuem
    em là nữ năm nay 17 tuổi, cao 1m58 nặng 46.5 kg, dáng người em ko to lắm, mông thì lép nên dạo này cũng chăm chỉ squat với deadlift mà thấy bố mẹ cứ bảo m tập tạ vậy sao cao được nữa nên cũng hơi lo. em cũng xác định chắc cao thêm 1-2 cm nữa thôi nên em vẫn chú trọng vòng ba hơn. thế cho em hỏi mấy bài tập trên có ảnh hưởng đến chiều cao ko ạ? có bài tập nào thay thế mà ko ảnh hưởng đến chiều cao ko ạ?
    không ảnh hưởng đâu em, nếu có thì cũng ảnh hưởng tích cực. em cứ tập thoải mái, và muốn v3 đẹp hơn thì em mạnh dạn tập nặng lên nhé. đừng nghĩ nữ là phải tập nhẹ nhàng.

:hungry: trả lời trên khá chuẩn. xin tí hình nào

kiếm hoài mà mỗi chỗ nói một kiểu nên em mới lên đây hỏi chứ ạ

với cả em đọc báo thấy bảo nếu tập tạ nặng lên bụng thì dễ tổn thương mấy kiểu buồng trứng với tử cung ấy ạ. thế em ko tập đc hip thrust với bridge glute nữa ạ?
    em lên đây hỏi xong lại tiếp tục dùng lời báo, sợ và tin theo lời báo. với lại tại đây cũng chỉ là ý kiến khác, 1 tờ báo khác của em thôi.
    đừng lãng phí thời gian của chính mình và thời gian của người khác nữa em.

Trích dẫn Gửi bởi pthanhvan
    em lên đây hỏi xong lại tiếp tục dùng lời báo, sợ và tin theo lời báo. với lại tại đây cũng chỉ là ý kiến khác, 1 tờ báo khác của em thôi.
    đừng lãng phí thời gian của chính mình và thời gian của người khác nữa em.
    ok anh

:lol: nghe vào báo chí và " ng ta nói " thì bạn chỉ có thể tập như 1 cụ già. là sáng dạy đi bộ ... và 1 vóc dáng đẹp chỉ có ở " trời sinh". :wacky: ..

trời sinh em đẹp như thị nở rồi

cứ tập đi bạn. dù sao khi tập luyện cũng có nghiên cứu khoa học, phương pháp cụ thể rõ ràng. còn mấy bài báo trên mạng thì ai muốn viết là viết, sao tin được. nếu chịu khó tìm hiểu thì tìm hiểu ở những trang chuyên về sức khỏe thể hình chứ đọc báo lá cải làm gì.

:shifty: thế bạn trẻ tính ko đẹp người ... ko đẹp face... thế bạn tính đẹp lòng thôi nhỉ. ít ra cũng cố cho 1 thứ nó đẹp sống có 1 lần thôi đấy.. ) cứ ngồi sợ thì chẳng bao giờ bước qua cái hàng rào nhà bạn mà ra đường.

Trích dẫn Gửi bởi định mệnh
    :shifty: thế bạn trẻ tính ko đẹp người ... ko đẹp face... thế bạn tính đẹp lòng thôi nhỉ. ít ra cũng cố cho 1 thứ nó đẹp sống có 1 lần thôi đấy.. ) cứ ngồi sợ thì chẳng bao giờ bước qua cái hàng rào nhà bạn mà ra đường.
    mặt xấu quá nên h mới phải bắt đầu tập cho người đỡ xấu đây ạ