Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 3 của 14 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 135
    Trích dẫn Gửi bởi cukhoai
    liennhi oi ngưỡng mộ bạn quá cơ, mình cũng đang muốn đi tập nhưng mà chưa biết tập ntn, mà đến các phòng tập thể hình toàn là con trai trần nhìn sợ lắm, còn các tt cao cấp thì đắt đỏ quá, đang muốn tìm bạn tập cùng cho tăng khí thế, mình rất muốn làm quen với bạn để học hỏi.
    chắc chờ chị liennhi về vn chơi vài bữa mới chỉ dạy vài điều dc^^
    hixx....bài viết của a son chất lừ....nhưng chị e vn thì.....(k nói đến việt kiều như chị liennhi nha)muốn săn lên dc thì cũng mệt,vs lại điều kiện phụ nữ vn thì.....e nghĩ bài này chắc chỉ phù hợp cho chị e từ giai đoạn có việc làm khoảng 1 2 năm,ổn định cả gia đình nữa.....haiz...

mà a son chưa hoàn thành xong giáo án trung cấp anh nhá....quanh đi quẩn lại là dc 1 năm ngay anh à

cám ơn bác nhiều nhé, bài viết rất hay và bổ ích

haiz ở hải phòng có chỗ nào cho nữ tập ko? ra mấy phòng tập toàn con zai thì soi chết, sao tập đc đây, béo ú ((((((((((9

- em ý định ăn thực đơn lc + tập các bai tập thể hình này vẫn ổn đúng k ạh?
    - trừ thanh tạ (15kg) bài tập 2 tạ đơn và kéo tạ từ 2 bên (e k biết cách diễn tả) cân nặng trên 2 bên tạ đó là ~15kg hay 10kg?
    - e chua tập thể hình bh chỉ tập aerobic tập liền 15kg có sao k?

Trích dẫn Gửi bởi xi_xon
    - em ý định ăn thực đơn lc + tập các bai tập thể hình này vẫn ổn đúng k ạh?
    - trừ thanh tạ (15kg) bài tập 2 tạ đơn và kéo tạ từ 2 bên (e k biết cách diễn tả) cân nặng trên 2 bên tạ đó là ~15kg hay 10kg?
    - e chua tập thể hình bh chỉ tập aerobic tập liền 15kg có sao k?
    em có thể ăn theo thực đơn lc và tập nhẹ nhàng để giảm cân. 15kg có sao không là tùy thuộc vào thể lực của em. lúc mới tập nên lưu ý chỉnh động tác kỹ thuật. tập vừa phải không quá sức, nếu cần giảm mức tạ xuống.

cảm ơn bạn son rất nhiều vì bài viết rất công phu và chi tiết. mình mới bắt đầu tập và đang nghiên cứu bài của son để theo nhưng phát hiện ra phòng tập chỗ mình ít thiết bị quá, lúc mới đến mình nhìn thấy một loạt các loại máy móc chẳng biết là máy gì cũ nghĩ là phòng tập hiện đại quá nên đăng kí tập cả năm cho có động lực. bây giờ đi sâu vào các bài tập mà các bạn hướng dẫn mới thấy chả có máy móc gì mà đó toàn là các máy đi bộ và đạp xe thôi, ở phòng tập cũng không có người có chuyên môn để hướng dẫn, nói chung mình phải tự tìm hiểu. rất mong bạn son va các ace có kinh nghiệm tư vẫn giúp mình lịch tập. mục đích của mình cũng giống các chị e khác để có một cơ thể khỏe đẹp, lành mạnh. mình u40 nhé. bạn quản lí phòng tập thì bảo chị chỉ cần đốt cháy khoảng 250 calo/buổi bằng cách chạy bộ và đạp xe. nếu mà như vậy mình tập aerobic có khi cũng đốt được ngần ấy calo, nhưng mình thấy dù có tập dữ cỡ nào thì cũng chỉ khỏe thôi chứ cái bụng mỡ, cơ thì vẫn nhẽo, chính vì vậy mà mình tìm đến gym, sau bao mong chờ thì chỗ hơi gần nhà mình mới có một phòng tập tương đối phù hợp (vì có cả nam và nữ tập). hình ảnh các máy móc chỗ mình đây, rất mong được các ace chỉ giảo. mong tin.
    [img]http://***************/community/[/img][img]http://***************/community/[/img][img]http://***************/community/[/img]

send ngay chợ vk iu tập... vk mình 1m55 mà 46 kg :-s

bài viết rất phù hợp cho e :whistle:

cảm ơn bài viết rất hay của anh ạ :d, nhưng em có thắc mắc này muốn hỏi mong mọi người giải đáp giùm ạ :d
    con gái tập gym nhiều thì có bị lên cơ bắp như con trai k ạ? em chỉ muốn tập để săn chắc vòng 2, bắp chân và đùi thôi ạ, chứ tập mà có cơ như con trai chắc e ế chồng mất (
    thanks mọi người nhiều ạ :d

cho hỏi nếu tập fit cho nam thì cứ tập chương trình thể hình nam bt tới mức độ ưng ý hay bài sẽ khác