Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 2 của 14 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 135
    nếu con gái tập theo pp này + với chế độ ăn để tăng cân thì có giúp cải thiện vóc dáng nhỏ bé k anh

lịch tập hay quá. vợ em lại ngại ra phòng tập. nên chắc mua đô nghề cho vợ tập ở nhà qua

hay saom không cảm ơn và áp dụng ngay đi

em nói đúng đó ,phương pháp của từng cách khác nhau
    em ơi bổ sung thêm bài cơ lưng và 2 bắp tay trong cho chị em đi. bởi chị thấy đấy là nơi xấu nhất đó. nếu cơ lưng đẹp võng nó sẽ tăng thêm hấp dẫn cho vòng 3 và eo.
    còn em có thấy kh khi p.n dơ tay lên cánh tay mặt trong rất nhẽo đúng kh? có hay để ý kh?:biggrin:
    mà em ơi bài lưng của em chị thấy như là tập cho vai sau phần dưới phải không em . em ghi nhầm hay chị nhầm?

rất hay .cám ơn ! giờ mới thấy quan tâm đến chị em chút xíu(y)
    nhưng mình cũng xin góp thêm một dấu phẩy cho bài của bạn
    những chị em khi mới tham gia môn thể hình này thuờng thì sau 1 thời gian sẽ nản chí vì nhiều lý do: gia đình công việc thời gian v..v
    và nhất là sẽ đau cơ vì những cử động đặc biệt của môn này.
    để khắc phục nhược điểm này chị em trong thời gian đầu có thể thay thế những thanh đòn gang(trung bình những thanh đòn này có 2 loại 15-20 kg. ae có thể kh thấy sao nhưng với ce chúng tôi cũng là cả 1 vấn đề đấy )bằng những thanh gỗ tròn dài tương tự các bài tập vẫn giữ như trên nhưng thay vào đó là 4 hiệp mỗi hiệp 12-14 lần. bởi cơ thể chúng tôi có cấu tạo khác hơn 1 chút :biggrin: nhiều mỡ và nhiều khi chúng ở lung tung cả .
    số lượng mỗi hiệp nhiều vậy sẽ giúp chúng tôi giải phóng cái đồ thừa đó nhanh hơn và các cơ này sau nhiều thời gian luyện tập nó sẽ vẫn nhỏ nhắn nhưng săn chắc. bởi thật lòng phụ nữ chỉ muốn đẹp chứ kh muốn to như các ae đâu( ngoài những tr hợp cá biệt). sau thời gian khi đã quen thì ce sẽ tăng dần trọng lượng nhưng vẫn nên chơi tạ nhẹ số lượng nhiều nó sẽ kh nở cơ.
    có 1 điều xin nói thêm ngoài lề . kể cả các ae cũng vậy (điều này mình rất hay thấy) là khi kéo tạ mọi người gồng lên hết sức nhưng khi nhả tạ lại rất nhanh như muốn buông tạ,lúc ta thả tạ đấy là lúc cơ được giãn và cũng tác dụng như 1 lần kéo nếu ta thả từ từ các cơ vẫn gồng cứng như bạn đang kéo tạ .khi tập bất kể 1 cơ nào đó nếu bạn cảm nhận được chỉ có cơ đó hoạt động tất cả các cơ khác nói 1 cách trừu tượng là bất động thì bạn đã rút gắn thời gian và tăng thêm chất lượng cho buổi tập đó .
    xin mạo muội múa rìu qua mắt thợ.:biggrin:

bài này chị vẫn tập thg xuyên em à , cám ơn em

Trích dẫn Gửi bởi liennhi
    rất hay .cám ơn ! giờ mới thấy quan tâm đến chị em chút xíu(y)
    nhưng mình cũng xin góp thêm một dấu phẩy cho bài của bạn
    những chị em khi mới tham gia môn thể hình này thuờng thì sau 1 thời gian sẽ nản chí vì nhiều lý do: gia đình công việc thời gian v..v
    và nhất là sẽ đau cơ vì những cử động đặc biệt của môn này.
    để khắc phục nhược điểm này chị em trong thời gian đầu có thể thay thế những thanh đòn gang(trung bình những thanh đòn này có 2 loại 15-20 kg. ae có thể kh thấy sao nhưng với ce chúng tôi cũng là cả 1 vấn đề đấy )bằng những thanh gỗ tròn dài tương tự các bài tập vẫn giữ như trên nhưng thay vào đó là 4 hiệp mỗi hiệp 12-14 lần. bởi cơ thể chúng tôi có cấu tạo khác hơn 1 chút :biggrin: nhiều mỡ và nhiều khi chúng ở lung tung cả .
    số lượng mỗi hiệp nhiều vậy sẽ giúp chúng tôi giải phóng cái đồ thừa đó nhanh hơn và các cơ này sau nhiều thời gian luyện tập nó sẽ vẫn nhỏ nhắn nhưng săn chắc. bởi thật lòng phụ nữ chỉ muốn đẹp chứ kh muốn to như các ae đâu( ngoài những tr hợp cá biệt). sau thời gian khi đã quen thì ce sẽ tăng dần trọng lượng nhưng vẫn nên chơi tạ nhẹ số lượng nhiều nó sẽ kh nở cơ.
    có 1 điều xin nói thêm ngoài lề . kể cả các ae cũng vậy (điều này mình rất hay thấy) là khi kéo tạ mọi người gồng lên hết sức nhưng khi nhả tạ lại rất nhanh như muốn buông tạ,lúc ta thả tạ đấy là lúc cơ được giãn và cũng tác dụng như 1 lần kéo nếu ta thả từ từ các cơ vẫn gồng cứng như bạn đang kéo tạ .khi tập bất kể 1 cơ nào đó nếu bạn cảm nhận được chỉ có cơ đó hoạt động tất cả các cơ khác nói 1 cách trừu tượng là bất động thì bạn đã rút gắn thời gian và tăng thêm chất lượng cho buổi tập đó .
    xin mạo muội múa rìu qua mắt thợ.:biggrin:
    em viết bài này lâu rồi chị ơi

các chị em chị lên tập nhẹ ở mức dưới 20kg (mức max cho ai khỏe lắm đấy) chức các chị em cứ chọn mức tạ nhẹ nhàng mình thực hiễn dễ dàng trong khoảng giới hạn 12-25 lần là được. bản thân thanh đòn cũng phải 10kg rồi lên chỉ em cứ để thanh không mà tập, vợ mình yếu cố lắm chỉ được 10 cái thôi

cảm ơn chị liennhi về góp ý cho anh em nhưng hiện tại không phải ai cũng biết điều đò và có thể phương pháp tập của họ khác họ giống dorial yates "xuống chậm lên nhanh" 6 lần mr olympia chị ạ

Trích dẫn Gửi bởi cukhoai
    liennhi oi ngưỡng mộ bạn quá cơ, mình cũng đang muốn đi tập nhưng mà chưa biết tập ntn, mà đến các phòng tập thể hình toàn là con trai trần nhìn sợ lắm, còn các tt cao cấp thì đắt đỏ quá, đang muốn tìm bạn tập cùng cho tăng khí thế, mình rất muốn làm quen với bạn để học hỏi.
    mạnh dạn lên bạn-mình làm gi xấu mới ngai thôi - theo mình thì vậy .
    còn rèn luyện cơ thể dù bạn có chơi môn thể thao của nam thì cũng đâu có gì.
    bạn phải vượt qua đc cái vạch đó thì mới thành công đc.
    còn làm bạn với nhau thì trong trang này gặp nhau là bạn của nhau rồi đó:d

liennhi oi ngưỡng mộ bạn quá cơ, mình cũng đang muốn đi tập nhưng mà chưa biết tập ntn, mà đến các phòng tập thể hình toàn là con trai trần nhìn sợ lắm, còn các tt cao cấp thì đắt đỏ quá, đang muốn tìm bạn tập cùng cho tăng khí thế, mình rất muốn làm quen với bạn để học hỏi.

Trích dẫn Gửi bởi thi3nvu0ng
    chắc chờ chị liennhi về vn chơi vài bữa mới chỉ dạy vài điều dc^^
    hixx....bài viết của a son chất lừ....nhưng chị e vn thì.....(k nói đến việt kiều như chị liennhi nha)muốn săn lên dc thì cũng mệt,vs lại điều kiện phụ nữ vn thì.....e nghĩ bài này chắc chỉ phù hợp cho chị e từ giai đoạn có việc làm khoảng 1 2 năm,ổn định cả gia đình nữa.....haiz...

mà a son chưa hoàn thành xong giáo án trung cấp anh nhá....quanh đi quẩn lại là dc 1 năm ngay anh à
    ... chị cũng đi học hỏi của sơn và giáo án thôi ..có điều kiện chị học kinh nghiệm thêm của em nữa(y)
    mà cũng do điều kiện mình may mắn nữa + thêm ông xã ủng hộ nhiều cho nên theo đc