Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 3 của 20 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 195
    Trích dẫn Gửi bởi suzu
    dạ nếu là đẩy ngực thì e tập với 12kg ạh, còn tạ đơn e tập với 2kg-4kg tùy bài ạh, tay thì e tập 4kg/bên, nhưng có lẽ cường độ wá nhanh e nghỉ đến 60s lúc chuyển bài mà còn mún chết lun, e nhắm làm sao mà nâng đc tầp 12-15rep thì e chọn tạ chứ cũng chả bít cố định nhiu kg o_o, tại đó h e có tập core đâu nên thêm core vào cũng khổ lắm :cry:. cái ăn tiền là cường độ chuyển động và rút sức bền of bài này wá khủng khíp với ng` thừa cân :lol: e thì mạnh thân dưới thôi chị ạh chứ ngực và bụng thua :banhappy:.
    chị tập chắc thêm vài kg nhưng buông ra đúng đúi lun chị ạh, lúc xưa e còn sức để đạp elip slow cardio thêm tầm 10-15' tập xong cái này chỉ ngồi 1 chổ thôi hết sức :sorry:
    k. tay e khỏe hơn tay c nhiều đấy. tay c lẻo khoẻo lắm. chỗ c k có đòn nhỏ, chỉ có đòn 18kg thôi. trước c tâp nhẹ thì được nhiều bài, từ ngày chuyển qua tập nặng cho lên cơ nhanh thì 4 5 bài 4 set là mệt lắm rồi. lâu k tập nhiều bài cũng chả nhớ thế nào nữa, chỉ nhìn số lượng mà hốt hoảng :d

hnay làm đc bài lưng - vai kết thúc 1h15' , nhưng bài vai đúng mỏi lun ạh. có lẽ dần dần wen cường độ bài tập, tay sau đúng căng lun tự dưng tập đc tay sau thấy tay mình nhỏ lại 1 tý :roflmao:

Trích dẫn Gửi bởi sonvalentine
    anh nói rồi, bài này anh cho học viên anh tập có 65p thôi.

thời gian nghỉ ngắn toàn 15,30s thôi nhé các gái
    tạ đơn thì thay 30s đc ạh, chứ tạ đòn thì fải 60s hoặc hơn tại đi kím tạ nữa anh ạh. chỗ e nó wăng lung tung lắm ạh. mà e wên hỏi anh mức tạ bài deadlift nếu theo giáo án này ạh. e tập 30kg ( thanh đòn 10kg - tạ 10kg/bên ) tập 3x5 thì ổn ko ạh?

Trích dẫn Gửi bởi voikcoi
    do e chưa quen tập sức bền với tạ thôi. giồng như khi e tập trên máy elip nó khác hoàn toàn với running í. c nghĩ vđ k p là e ăn gian mà chưa chọn được mức tạ phù hợp. c có thể bench press 30kg k support nhưng doc giáo án này nghĩ 3.15reps thanh đòn không năng 18 20kg thì phải suy nghĩ vì sẽ mỏi tay vai, ảnh hưởng đến các bài tập sau
    tập dl với squat là biết cách gồng bụng nén hơi rồi còn nếu k thì e xem lại. c biết rất nhiều ng tự tin về form tập của mình, đến lúc quay clip để xem lại thì té ngửa đấy :d, c nói chung chứ k nói e nhé. còn thực ra để gập bung chuẩn nó khó phết, c toàn thấy mng tập sai. lên toàn gồng cứng lưng cứng cổ. c thì k tập, khó quá bỏ, với lại k có động lực )

tức là mức tạ giống nhau ở tất cả các bài ạ.
    có đk thuê hlv thì tốt nhất rồi. bản thân e trước tập cũng chả biết cảm nhận cơ là cái j, tập mọi ng nhìn vào cũng "nể" lắm vì con gái tập tạ, lại tập cũng nghiêm túc, cơ mà giờ nghĩ lại thì vẫn chỉ là tập cho có thôi, mặc dù cũng cố max effort luôn, nhưng k biết cách gồng cơ cho đúng, tập k full range. mà chỉ khác biệt nhỏ tí thôi, ng ngoài có khi nhìn vào k biết được mà nó khác nhau dã man luôn.
    có pt hét vào mặt tâp cũng sung hơn nữa =)))
    chổ e min tạ là 2kg ạh nên có mún lựa cũng đâu có lựa đc ạh , tập tay 2kg thì nhẹ mà tập vai thì 2kg với e wá nặng :hungover: ( ko bít vì nặng hay vì mỏi ) nhưng ngán tập vai nhất.
    e cũng ko bít nữa, hbữa có way video squat cho anh sơn xem, và anh ấy nói e ổn chỉ là hơi đưa lưng về trc hơi nhìu thôi ạh, t7 tập với tạ nhẹ chỉnh lại core từ từ :lol:. ko có hlv thì fải tự xỉ nhục mình thôi ạh, e thì gập bụng đã chịu thua :banghead: cứ gồng mãi cái cổ làm mỏi mún chết lun với lại e thấy gập bụng chỉ làm rỏ nét múi bụng chứ ko có tác dụng giảm mỡ. nên cũng ít tập lắm ạh, lâu lâu hít sâu và tập plank thôi ạh.
    e ko bít có đc " nể " hay ko, chứ bị gọi là " bất bình thường " thì hơi bị nhìu ạh :roflmao:. e thì bơ lun vì tập trung wá cố gắng theo kịp giáo án nên chả wan tâm gì, mệt nhưng vui và khỏe hẳn ra. ngày nào ko tập e thấy khó chịu chắc bị nghiện tạ, mà tập nhìu wá ko bít có ổn hay bị chai nhưng mới tập hơn 1 tháng thôi kệ ko wan tâm :x3:, cứ thấy mỗi vòng giảm vài cm là e mừng rồi ạh.
    có gắng dưỡng sức t7 tập bài chân xem thế nào mong là ko fải lết về :notworthy:

bạn @voikcoi ơi, mình quan trọng là số đo, ví dụ mình cần vòng bụng nhỏ lại, thì eo nhỏ được 12cm sau 2 tháng, (nhưng vòng ngực cũng nhỏ lại 1 cup, là độ 5 cm, khiến ông chồng mình rất bất bình!). nhưng bắp tay lớn và nhìn thấy hẳn rõ ràng, chị em trong công ty hay trêu đùa nắn bắp tay mình xong cười với nhau. bắp chân tăng thêm 2cm sau 4 tháng. cơ đùi trước thấy lên rõ rệt, mình không phiền lòng gì về số đo nhưng chỉ thắc mắc là tập vậy mà không xuống cân, thì chắc làm sao rồi. bụng xuống hết đùi à?

nói thật là hơi tiếc sự thanh mảnh trước đây, nhưng thôi thà hơi thô như bây giờ, còn hơn là làm mẹ sề, đi mỗi bước là mỡ rung rinh theo mỗi bước.

Trích dẫn Gửi bởi oldsassygirl
    bạn @voikcoi ơi, mình quan trọng là số đo, ví dụ mình cần vòng bụng nhỏ lại, thì eo nhỏ được 12cm sau 2 tháng, (nhưng vòng ngực cũng nhỏ lại 1 cup, là độ 5 cm, khiến ông chồng mình rất bất bình!). nhưng bắp tay lớn và nhìn thấy hẳn rõ ràng, chị em trong công ty hay trêu đùa nắn bắp tay mình xong cười với nhau. bắp chân tăng thêm 2cm sau 4 tháng. cơ đùi trước thấy lên rõ rệt, mình không phiền lòng gì về số đo nhưng chỉ thắc mắc là tập vậy mà không xuống cân, thì chắc làm sao rồi. bụng xuống hết đùi à?

nói thật là hơi tiếc sự thanh mảnh trước đây, nhưng thôi thà hơi thô như bây giờ, còn hơn là làm mẹ sề, đi mỗi bước là mỡ rung rinh theo mỗi bước.
    e đứng cân 55kg 2 tháng nay có sao đâu nhỉ , giảm mỡ nhưng tăng cơ số kg cơ đó cũng cỡ số kg of mỡ nhưng đc cái nó săn chắc hơn. chị mà nhìn hình chị @voikcoi thì ko bít cân nặng đâu ạh ( thấy xương lắm, đừng mắng e nhé chị ) nói ra mới hết hồn :d. e từ lúc tập cũng chả lo gì cái cân nữa, tại ko lên mà cũng ko xuống nên khỏi cân chỉ đo thôi ạh.

ngực cấu tạo of nó cũng là mỡ mà chị, nên xuống mỡ nó xuống toàn thân ấy, tập cho nó săn lên thì sẽ thấy v1 rất to tròn và ko sợ xệ khi về già . đến lúc đấy ck chị sẽ bít tập gym là " lựa chọn đúng nhất " (y), như bên nc ngoài ấy mấy cô/bác hơn 50 tuổi tập gym mà như gái còn zin ấy :sleep:. tại cái hình tượng phụ nữ vn nhẹ nhàng, íu đúi nam nhân nhìn wen rồi, nên thấy rinh cục tạ đi vòng vòng nó rất " bất thường " chị ạh.

k. tay e khỏe hơn tay c nhiều đấy. tay c lẻo khoẻo lắm. chỗ c k có đòn nhỏ, chỉ có đòn 18kg thôi. trước c tâp nhẹ thì được nhiều bài, từ ngày chuyển qua tập nặng cho lên cơ nhanh thì 4 5 bài 4 set là mệt lắm rồi. lâu k tập nhiều bài cũng chả nhớ thế nào nữa, chỉ nhìn số lượng mà hốt hoảng :d
    nhìn số lượng đã khủng khíp, tập vô nó còn khủng khíp hơn nhưng đỡ chán lắm chị ạh, như chạy nc rút vậy cứ cắm cúi tập hết bài đi về. tập đủ hết giáo án thì chắc hơn 1h30 so với sức e, tại e ăn gian bỏ bớt rep hoặc set vì yếu wá mà đã hơn 1h . thanh đòn chổ e nhẹ lắm ạh , chắc cỡ cái thanh chị way video complex, bự nhất là thanh squat. tại e làm biếng cân, nên cứ gắn tạ vô rồi tự canh lun.
    e chỉ đc mỗi thân dưới và tay trc khỏe, còn bao nhiu ỉu xìu hết ạh , tập core và tay sau với e là 1 áp lực rất lớn vì e ko có sức :dead: cũng chả bít gồng cái bụng thế nào nữa ạh. tập thêm 1-2 tháng nữa mà core ko vững chẳc đi wa phòng boxing nhờ ng` ta đấm vài cú để tập gồng bụng, bùn thế cơ đấy :cry:

mình rất thắc mắc là tập chăm chỉ (12 buổi/tháng) hay lười (6 buổi gym + 10 buổi chạy bộ/tháng) thì cũng không hề giảm cân chút xíu nào, chỉ thay đổi rõ rệt số đo các vòng thôi. vậy là mình có tập sai không?
    bạn cần xem lại lượng calo in và out
    - calo in thì bạn kiểm tra lại xem có tính đúng hay không
    - calo out thì chỉ ước lượng đc thôi

giảm cân phần lớn là nhờ ăn kiêng, workout chỉ đốt bớt thêm thôi. và bạn cần là giảm cân hay giảm số đo

suzu tập ngực với tạ mấy kg mà bảo nhẹ thế. e k thấy nói đến mức tạ hả a sơn. chắc nhẹ nhất có thể hay thế nào thế ạ.
    để hôm nào tập thử mấy giáo án mới mng mới up xem sao. dù k có nhu cầu drop fat lắm, nhưng thay đổi tí cho đỡ chán
    c @oldsassygirl ơi, thước dây quan trọng hơn cái cân. lên cơ giảm mỡ chuẩn rồi. trừ khi c muốn ép cân vì 1 mục đích cụ thể j đó. nếu căn cứ theo cái cân thì với cân nặng bây giờ của e thì là mức k thể tưởng tượng nổi hồi chưa tập gym
    đúng là chỉ bạn nào tập gym nhiều mới thắc mắc như e. anh đợi mãi cũng có người hỏi tập với mức nào? bao nhiêu kg
    mỗi người có sức khỏe khác nhau khi mới bắt đầu hoặc tăng theo hời gian do đó anh ko đưa lên mức kg bao nhiêu. có bạn anh chỉ bất đầu bằng 2kg có bạn lại từ 2,5kg...tuy nhiên mục tiêu vẫ là tăng sức mạnh sau buổi thứ 3. người tập cần tự xác định mức nào cho phù hợp emn ạ.. nếu không thì lên nghĩ thuê hlv (như anha chẳng hạn :d)

Trích dẫn Gửi bởi suzu
    dạ nếu là đẩy ngực thì e tập với 12kg ạh, còn tạ đơn e tập với 2kg-4kg tùy bài ạh, tay thì e tập 4kg/bên, nhưng có lẽ cường độ wá nhanh e nghỉ đến 60s lúc chuyển bài mà còn mún chết lun, e nhắm làm sao mà nâng đc tầp 12-15rep thì e chọn tạ chứ cũng chả bít cố định nhiu kg o_o, tại đó h e có tập core đâu nên thêm core vào cũng khổ lắm :cry:. cái ăn tiền là cường độ chuyển động và rút sức bền of bài này wá khủng khíp với ng` thừa cân :lol: e thì mạnh thân dưới thôi chị ạh chứ ngực và bụng thua :banhappy:.
    chị tập chắc thêm vài kg nhưng buông ra đúng đúi lun chị ạh, lúc xưa e còn sức để đạp elip slow cardio thêm tầm 10-15' tập xong cái này chỉ ngồi 1 chổ thôi hết sức :sorry:
    anh nói rồi, bài này anh cho học viên anh tập có 65p thôi.

thời gian nghỉ ngắn toàn 15,30s thôi nhé các gái

cho e hỏi chút là 3 buổi cardio ở phòng thì e chỉ tập chạy và đạp máy được ko ạ, ngoài ra còn có thể tập ntn nữa ạ. phòng tập chung và nhỏ nên tâp bài kia ko tiện lắm (n)(n)(n)(n)
    đi tập 1 mình mình mon men ở khu tập tạ, suốt ngày bị các anh các chú kêu em con gái tập làm gì cho to tay to chân, nghe mãi cũng chán nên đi tập bỏ kính, đeo tai nghe cho khỏi bị dòm ( hoặc bị dòm mà coi như ko biết) :lol::whistle::whistle:

@sonvalentine : anh cho e xin mức tạ tập deadlift truyền thống - số rep/set ạh
    với lại chổ e toàn tạ chẵn 2-4-6-8-10 ( min 2 - max 10 ) thì khi nào mới cần lên tạ ạh?
    bài squat bên khu nam chổ e mới có rack, vậy nếu ko cần tập theo thứ tự nhưng vẫn ổn định và đủ các bài tập thì vẫn ok fải ko ạh?

c tập những j ạ