Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Kết quả 1 đến 9 của 9
    Trích dẫn Gửi bởi ghanajax
    Cho em hỏi mình đeo tạ chân có giúp tăng chiều dài chân lên không?
    Và giả sử nếu có tăng thì nó tăng đều cả chân hay là chỉ tăng cẳng chân nơi đeo tạ còn phần đùi thì không tăng?
    Sẽ tăng ra, nhưng nhiều hay ít, tăng phần nào thì tùy cơ địa, thể trạng

Trích dẫn Gửi bởi Minh1997
    theo mình là nó sẽ lỏng khớp
    Tập khối lượng tạ vừa phải tùy vào sức mình, không quá nặng thì lấy cơ để tập chứ không dùng khớp để chịu. Nếu muốn không ảnh hưởng thì tập nhẹ, vừa sức, tập trung điều khiển cơ bắp, uống bổ sung các sản phẩm hỗ trợ xương khớp như Met-Rx Super Joint Guard - Dinh Dưỡng Gym chẳng hạn

Trích dẫn Gửi bởi DinhDuongGym
    Sẽ tăng ra, nhưng nhiều hay ít, tăng phần nào thì tùy cơ địa, thể trạng
    Em cũng nghe nói thế nhưng ý em là nếu phần cẳng chân tăng thì phần đùi có tăng ko ý anh
    Tại nếu nó ko tăng thì em thấy hơi mất cân đối

Trích dẫn Gửi bởi ghanajax
    Em cũng nghe nói thế nhưng ý em là nếu phần cẳng chân tăng thì phần đùi có tăng ko ý anh
    Tại nếu nó ko tăng thì em thấy hơi mất cân đối
    giờ nhìu cái tăng chìu cao nghe hay ghê.. tạ chân tăng chìu cao ) mình đúng là gà nên ko hiểu dc mấy cái nguyên lí ghê gớm này

Ơ.. mấy pp này đã có từ thế kỉ trước rồi mà. E cũng nghe nhiều người trên mạng nói lắm, chỉ có điều chưa có ai cho e biết hiệu quả ra sao thôi. Nên e đăng bài hỏi, chắc có nhiều người trong forum làm thử rồi, pp này phổ biến mà

Oh cảm ơn ban thông não giúp mình.

Mình 1m68 từ năm học lớp 10. Qua năm học 11 thì bắt đầu đeo tạ chân để tập võ (ko phải tăng chiều cao), mình đeo khá nhiều thời gian trong ngày cho đến hết năm 12 thì thôi vì đi bộ đội, đến khi hết bộ đội vẫn cao 1m68, lúc này mình 20 tuổi. Năm 25 tuổi đi tập Gym theo SL 8 tháng, thỉnh thoảng nghỉ xem kẽ là vừa tròn 1 năm. Mọi khi cái cửa nhà kho cao 1m69 đi thì vừa, 1 đợt đi thỉnh thoảng bị cụng đầu nên đo lại thì thấy tròn 1m70. Không biết có phải nhờ Gym mà lên thêm 2cm hay nhờ "đeo tạ chân" phát tác chậm nữa:ROFLMAO:.

Trích dẫn Gửi bởi KhoajPro
    Mình 1m68 từ năm học lớp 10. Qua năm học 11 thì bắt đầu đeo tạ chân để tập võ (ko phải tăng chiều cao), mình đeo khá nhiều thời gian trong ngày cho đến hết năm 12 thì thôi vì đi bộ đội, đến khi hết bộ đội vẫn cao 1m68, lúc này mình 20 tuổi. Năm 25 tuổi đi tập Gym theo SL 8 tháng, thỉnh thoảng nghỉ xem kẽ là vừa tròn 1 năm. Mọi khi cái cửa nhà kho cao 1m69 đi thì vừa, 1 đợt đi thỉnh thoảng bị cụng đầu nên đo lại thì thấy tròn 1m70. Không biết có phải nhờ Gym mà lên thêm 2cm hay nhờ "đeo tạ chân" phát tác chậm nữa:ROFLMAO:.
    A đeo tập võ kiểu nào thế? Em định đeo vào chân xong lên chỗ cao ngồi sao cho chân không chạm đất ý, nếu anh cũng làm giống em thì thôi em ko dám tập nữa
    Tại thấy có mấy thằng lưng bằng e mà chân dài dễ sợ, cao tới gần m8

Hỏi về tạ chân tăng chiều cao

Cho em hỏi mình đeo tạ chân có giúp tăng chiều dài chân lên không?
    Và giả sử nếu có tăng thì nó tăng đều cả chân hay là chỉ tăng cẳng chân nơi đeo tạ còn phần đùi thì không tăng?

theo mình là nó sẽ lỏng khớp