Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Kết quả 1 đến 7 của 7

Em cao 1m78 nặng có 52 cân

Như trên, năm nay em 23 tuổi vừa ra trường. Nghe mọi người nói bây giờ xin việc cần hình thức lắm mà người em thì chẳng khác gì thằng nghiện. Em cũng tham gia tập thể hình được một tháng, kết quả có vẻ không khả quan, chẳng tăng được cân nào cả. Mặc dù ăn uống không đến nỗi thiếu chất ( chắc em thuộc loại khó hấp thụ ). Mọi người giúp em làm sao trong 3 tháng tăng được 10 cân với. Chứ cái đà này đi xin việc chẳng nơi nào nhận mất. Hix.

Em nên khám sức khỏe tổng quát trước, làm xét nghiệm máu để kiểm tra tình trạng sức khỏe hiện tại. Bản thân em cũng tự xem xét về tình trạng sức khỏe của mình, có bệnh tật gì không. Nguyên tắc của việc tăng cân là năng lượng hấp thụ lớn hơn năng lượng tiêu hao. Tuy nhiên để hấp thụ được năng lượng và tốt cho sức khỏe thì em cần phải vận động nhiều. Một số môn thể thao giúp cho tăng cân nhanh, trong đó có tập thể hình. Em mới tập 1 tháng thì khó có kết quả ngay được.
    Theo anh thì đầu tiên em nên xem xét lại một số thói quen sinh hoạt sau:
    1. Thức khuya.
    2. Ngủ không đủ giấc.
    3. Ăn vặt.
    4. Hút thuốc, uống rượu bia.
    5. Chỗ ở không sạch sẽ.
    6. Sex quá mức.
    7. Stress
    Nếu có một trong những thói quen đó thì khó mà tăng cân và đảm bảo sức khỏe.
    Một số nguyên tắc ngoài ăn uống giúp tăng cân là:
    1. Không thức quá khuya (sau 23h).
    2. Ngủ sâu và đủ giấc (6 - 8h/ngày)
    3. Sinh hoạt sạch sẽ và tẩy giun (6 tháng/lần)
    4. Không nghiện (rượu, bia, thuốc lá,...)
    5. Sinh hoạt điều độ.
    6. Trạng thái tinh thần ổn định.
    7. Tập thể dục.
    Em nên kiên trì vì mục tiêu không chỉ là tăng cân mà còn là tập những thói quen tốt và đảm bảo sức khỏe.
    Em nên đưa thực đơn ăn uống và tập luyện của em để mọi người xem và góp ý vì nhiều lúc em tập hoặc dinh dưỡng không đúng cách.

Trích dẫn Gửi bởi CAPRICORNIUS
    Em nên khám sức khỏe tổng quát trước, làm xét nghiệm máu để kiểm tra tình trạng sức khỏe hiện tại. Bản thân em cũng tự xem xét về tình trạng sức khỏe của mình, có bệnh tật gì không. Nguyên tắc của việc tăng cân là năng lượng hấp thụ lớn hơn năng lượng tiêu hao. Tuy nhiên để hấp thụ được năng lượng và tốt cho sức khỏe thì em cần phải vận động nhiều. Một số môn thể thao giúp cho tăng cân nhanh, trong đó có tập thể hình. Em mới tập 1 tháng thì khó có kết quả ngay được.
    Theo anh thì đầu tiên em nên xem xét lại một số thói quen sinh hoạt sau:
    1. Thức khuya.
    2. Ngủ không đủ giấc.
    3. Ăn vặt.
    4. Hút thuốc, uống rượu bia.
    5. Chỗ ở không sạch sẽ.
    6. Sex quá mức.
    7. Stress
    Nếu có một trong những thói quen đó thì khó mà tăng cân và đảm bảo sức khỏe.
    Một số nguyên tắc ngoài ăn uống giúp tăng cân là:
    1. Không thức quá khuya (sau 23h).
    2. Ngủ sâu và đủ giấc (6 - 8h/ngày)
    3. Sinh hoạt sạch sẽ và tẩy giun (6 tháng/lần)
    4. Không nghiện (rượu, bia, thuốc lá,...)
    5. Sinh hoạt điều độ.
    6. Trạng thái tinh thần ổn định.
    7. Tập thể dục.
    Em nên kiên trì vì mục tiêu không chỉ là tăng cân mà còn là tập những thói quen tốt và đảm bảo sức khỏe.
    Em nên đưa thực đơn ăn uống và tập luyện của em để mọi người xem và góp ý vì nhiều lúc em tập hoặc dinh dưỡng không đúng cách.
    Em cảm ơn, chắc em phải đi khám tổng thể thôi. Em có hút thuốc nhưng không nhiều bỏ nhiều lần nhưng không được cả thức khuya nữa.

Mình cao 1m72. Trước kia mình cũng gầy còm nhom có 52 KG )) Mình cũng là người khó hấp thụ. Nhưng sau 3 tháng đi tập (tập đúng nghĩa là tập, 1 tuần tập 6 buổi, mỗi buổi 1 nhóm cơ, tập 1 tiếng rưỡi), ăn tầm 6 bữa 1 ngày, uống nhiều nước giờ mình đã 56 KG + thêm tác dụng của tập gym làm nhìn như 60 KG vậy ) Bảo 56 KG không ai tin, ai cũng bảo nhìn như trên 60 kg.
    P/s: đây là mình còn thường xuyên thức khuya đến 2 rưỡi 3h sáng mới ngủ đấy nhé

cách đây 2 tháng mình tập lại là mình 53kg cao 1m83, hiện h 61kg rồi, cũng hay thức khuya, ngày ăn 5 bữa thôi ak, nhưng mình tập đúng chất là tập ( ko ăn gian, bỏ bài), tuy là mình 61kg nhưng vẫn còn gầy lắm chắc tầm 15kg nữa thì vừa, mà 15kg chắc cũng phải 6 tháng tới 1 năm nữa mới đạt đc @@.

Trích dẫn Gửi bởi xiaolea
    Mình cao 1m72. Trước kia mình cũng gầy còm nhom có 52 KG )) Mình cũng là người khó hấp thụ. Nhưng sau 3 tháng đi tập (tập đúng nghĩa là tập, 1 tuần tập 6 buổi, mỗi buổi 1 nhóm cơ, tập 1 tiếng rưỡi), ăn tầm 6 bữa 1 ngày, uống nhiều nước giờ mình đã 56 KG + thêm tác dụng của tập gym làm nhìn như 60 KG vậy ) Bảo 56 KG không ai tin, ai cũng bảo nhìn như trên 60 kg.
    P/s: đây là mình còn thường xuyên thức khuya đến 2 rưỡi 3h sáng mới ngủ đấy nhé
    Bạn tập thế mà vẫn tăng được cân à, mỗi ngày mình tập có một tiếng thôi. Vì nghĩ tập nhiều thì cũng tốn nhiều calor. Chắc dinh dưỡng của bác phải tốt lắm

Trích dẫn Gửi bởi Tâm.Chelsea
    cách đây 2 tháng mình tập lại là mình 53kg cao 1m83, hiện h 61kg rồi, cũng hay thức khuya, ngày ăn 5 bữa thôi ak, nhưng mình tập đúng chất là tập ( ko ăn gian, bỏ bài), tuy là mình 61kg nhưng vẫn còn gầy lắm chắc tầm 15kg nữa thì vừa, mà 15kg chắc cũng phải 6 tháng tới 1 năm nữa mới đạt đc @@.
    2 tháng bác lên được thế là quá tốt rồi, mục tiêu 15 kg của bác chắc sớm đạt được thôi , gần 2 tháng của em mà mới đc có 1kg o_O.

Chắc bác thiếu dinh dưỡng, hoặc ăn không đúng, đủ lượng calo cần thiết để dư calo cho cơ thể tăng kg trong 1 ngày, hoặc thức khuya và hút thuốc lá, quay tay wá mức )), chứ tập mấy tháng đầu thường lên kg nhanh lắm.
    Klq: bác giống e wa, bằng tuổi, bằng chiều cao, cân nặng lúc mới gym mình là 50, nhưng mình ra trường năm ngoái rồi, đi làm toàn bị chê gầy, sì ke, đủ kiểu, thế là quyết tâm tập và ghiền luôn, 5 tháng :d